ਕਾਵਿ ਕਿਆਰੀ !    ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੀ ਸੁਨਹਿਰੀ ਨਗਰੀ ਜੈਸਲਮੇਰ !    ਮੇਲਾ !    ਕਿਰਚਾਂ ਤੋਂ ਦਰਪਣ ਹੋਣ ਦੀ ਕਾਰੀਗਰੀ !    ਸਾਡੇ ਘਰ ਵੀ ਬਾਬੇ ਆਏ... !    ਦੇਸ਼ ਵੰਡ ਦੀ ਚੀਸ ਦਾ ਅਹਿਸਾਸ !    ਨੈਤਿਕਤਾ ਦੀ ਬਾਤ ਪਾਉਂਦੀਆਂ ਪਰੀ ਕਹਾਣੀਆਂ !    ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਸ਼ਖ਼ਸੀਅਤਾਂ ਦੇ ਰੇਖਾ-ਚਿੱਤਰ !    ਉੱਘੀਆਂ ਸ਼ਖ਼ਸੀਅਤਾਂ ਦੇ ਕਾਵਿ-ਚਿੱਤਰ !    ਜੇ ਰੱਬ ਮੇਰੀ ‘ਸੁਣਦੀ’ ਹੋਵੇ... !    

ਘਰਾਂ ਵਿਚ ਰਹਿ ਕੇ ਨਮਾਜ਼ ਅਦਾ ਕਰੋ: ਸ਼ਾਹੀ ਇਮਾਮ

Posted On March - 27 - 2020

ਗੁਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ
ਲੁਧਿਆਣਾ, 26 ਮਾਰਚ
ਕਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਲਾਗੂ ਕੀਤੇ ਕਰਫਿਊ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਸ਼ਾਹੀ ਇਮਾਮ ਪੰਜਾਬ ਮੌਲਾਨਾ ਹਬੀਬ ਉਰ ਰਹਿਮਾਨ ਸਾਨੀ ਲੁਧਿਆਣਵੀ ਨੇ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਫਰਮਾਨ ਵਿਚ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਨੂੰ ਜੁਮੇ ਦੇ ਦਿਨ ਆਪਣੇ ਘਰਾਂ ਵਿਚ ਰਹਿ ਕੇ ਜੌਹਰ ਦੀ ਨਮਾਜ਼ ਅਦਾ ਕਰਨ ਲਈ ਆਖਿਆ ਹੈ।
ਜਾਮਾ ਮਸਜਿਦ ਲੁਧਿਆਣਾ ਤੋਂ ਹੁਕਮ ਜਾਰੀ ਕਰਦਿਆਂ ਸ਼ਾਹੀ ਇਮਾਮ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਲਕੇ ਸੂਬੇ ਦੀ ਹਰੇਕ ਮਸਜਿਦ ਵਿਚ ਮਸਜਿਦ ਦੇ ਇਮਾਮ ਸਾਹਿਬ ਮੁਅੱਜੀਨ (ਆਜ਼ਾਨ ਦੇਣ ਵਾਲੇ) ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਮਸਜਿਦ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਤਿੰਨ ਮੈਂਬਰ ਮਿਲ ਕੇ ਪੰਜ ਲੋਕ ਹੀ ਜੁਮੇ ਦੀ ਨਮਾਜ਼ ਅਦਾ ਕਰਨਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਬਾਕੀ ਸਾਰੇ ਮੁਸਲਮਾਨ ਆਪੋ ਆਪਣੇ ਘਰ ਵਿਚ ਹੀ ਜੌਹਰ ਦੀ ਨਮਾਜ਼ ਅਦਾ ਕਰਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਸਜਿਦਾਂ ਦੀ ਆਜ਼ਾਨ ਤੋਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਨਮਾਜ਼ ਦਾ ਪੈਗ਼ਾਮ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਆਜ਼ਾਨ ਸੁਣਦੇ ਹੀ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਆਪੋ ਆਪਣੇ ਘਰ ਅੰਦਰ ਰਹਿ ਕੇ ਨਮਾਜ਼-ਏ- ਜੌਹਰ ਅਦਾ ਕਰਨੀ ਹੋਵੇਗੀ।

 


Comments Off on ਘਰਾਂ ਵਿਚ ਰਹਿ ਕੇ ਨਮਾਜ਼ ਅਦਾ ਕਰੋ: ਸ਼ਾਹੀ ਇਮਾਮ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Manav Mangal Smart School
Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.