ਕਾਵਿ ਕਿਆਰੀ !    ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੀ ਸੁਨਹਿਰੀ ਨਗਰੀ ਜੈਸਲਮੇਰ !    ਮੇਲਾ !    ਕਿਰਚਾਂ ਤੋਂ ਦਰਪਣ ਹੋਣ ਦੀ ਕਾਰੀਗਰੀ !    ਸਾਡੇ ਘਰ ਵੀ ਬਾਬੇ ਆਏ... !    ਦੇਸ਼ ਵੰਡ ਦੀ ਚੀਸ ਦਾ ਅਹਿਸਾਸ !    ਨੈਤਿਕਤਾ ਦੀ ਬਾਤ ਪਾਉਂਦੀਆਂ ਪਰੀ ਕਹਾਣੀਆਂ !    ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਸ਼ਖ਼ਸੀਅਤਾਂ ਦੇ ਰੇਖਾ-ਚਿੱਤਰ !    ਉੱਘੀਆਂ ਸ਼ਖ਼ਸੀਅਤਾਂ ਦੇ ਕਾਵਿ-ਚਿੱਤਰ !    ਜੇ ਰੱਬ ਮੇਰੀ ‘ਸੁਣਦੀ’ ਹੋਵੇ... !    

ਯੂਕੇ ਦੇ ਚੋਟੀ ਦੇ ਜੱਜ ਨੇ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਦੇਖੀ

Posted On February - 25 - 2020

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: ਯੂਕੇ ਦੀ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਸਿਖ਼ਰਲੇ ਜੱਜ ਲਾਰਡ ਰੌਬਰਟ ਜੌਹਨ ਰੀਡ ਨੇ ਅੱਜ ਭਾਰਤੀ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਨੂੰ ਦੇਖਿਆ। ਜਸਟਿਸ ਰੀਡ ਦੋ ਦਿਨਾ ਕੌਮਾਂਤਰੀ ‘ਜੱਜ’ਜ਼ ਕਾਨਫਰੰਸ’ ਵਿਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਲਈ ਭਾਰਤ ਆਏ ਹਨ। ਉਹ ਕਰੀਬ 15 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਭਰੀ ਅਦਾਲਤ ਵਿਚ ਚੀਫ਼ ਜਸਟਿਸ ਐੱਸ.ਏ. ਬੋਬੜੇ ਨਾਲ ਬੈਠੇ। ਬੈਂਚ ਦੇ ਜੁੜਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਦਾਲਤ ਦੇ ਇਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਕਿ ਯੂਕੇ ਦੇ ਚੋਟੀ ਦੇ ਜੱਜ ਭਾਰਤੀ ਚੀਫ਼ ਜਸਟਿਸ ਤੇ ਦੋ ਹੋਰ ਜੱਜਾਂ ਨਾਲ ਸੁਣਵਾਈ ਦੌਰਾਨ ਬੈਠਣਗੇ, ਤੁਰੰਤ ਸੁਣਵਾਈ ਵਾਲੇ ਕੇਸ ਅਖ਼ੀਰ ’ਚ ਸੁਣੇ ਜਾਣਗੇ। ਅਟਾਰਨੀ ਜਨਰਲ ਕੇਕੇ ਵੇਣੂਗੋਪਾਲ ਨੇ ਯੂਕੇ ਦੀ ਨਿਆਂਪਾਲਿਕਾ ਦੇ ਮੁਖੀ ਦਾ ਅਦਾਲਤੀ ਕਮਰੇ ਵਿਚ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ। -ਪੀਟੀਆਈ


Comments Off on ਯੂਕੇ ਦੇ ਚੋਟੀ ਦੇ ਜੱਜ ਨੇ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਦੇਖੀ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Manav Mangal Smart School
Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.