ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੇ ਸਰਜਨ ਦੀ ਕਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਮੌਤ !    ਸਰਬ-ਪਾਰਟੀ ਮੀਟਿੰਗ ਸੱਦਣ ਲਈ ਨਾ ਸਮਾਂ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਲੋੜ: ਕੈਪਟਨ !    ਪੰਚਾਇਤੀ ਜ਼ਮੀਨਾਂ ਦੀ ਬੋਲੀ ਸਬੰਧੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਉਲੀਕਣ ਦੀ ਹਦਾਇਤ !    ਵਿਸਾਖੀ ਮੌਕੇ ਧਾਰਮਿਕ ਮੁਕਾਬਲਿਆਂ ਦਾ ਐਲਾਨ !    ਬੱਬਰ ਅਕਾਲੀ ਲਹਿਰ: ਇਤਿਹਾਸਕ ਅਤੇ ਵਿਚਾਰਧਾਰਕ ਸੰਘਰਸ਼ !    ਗੌਰਵ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਖਾਲਸਾ ਸਾਜਨਾ ਦਿਵਸ !    1699 ਦੀ ਇਤਿਹਾਸਕ ਵਿਸਾਖੀ !    ਮੈਡੀਕਲ ਸਟੋਰ ਤੇ ਲੈਬਾਰਟਰੀਆਂ 10 ਤੋਂ ਸ਼ਾਮ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ ਖੋਲ੍ਹਣ ਦੇ ਹੁਕਮ !    ਸਪੁਰਦਗੀ ਨਾ ਲੈਣ ’ਤੇ ਪੁਲੀਸ ਕਰੇਗੀ ਸਸਕਾਰ !    ਆੜ੍ਹਤੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਸਬਜ਼ੀ ਦੇ ਬਾਈਕਾਟ ਦਾ ਐਲਾਨ !    

ਪ੍ਰੇਮ ਕਹਾਣੀਆਂ ਸੁਣਾਉਣਾ ਸਹਿਜ ਲਗਦਾ ਹੈ: ਇਮਤਿਆਜ਼ ਅਲੀ

Posted On February - 14 - 2020

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 13 ਫਰਵਰੀ
ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਇਮਤਿਆਜ਼ ਅਲੀ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਰੋਮਾਂਸ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਫਿਲਮ ਬਣ ਸਕਦੀ ਹੈ ਪਰ ਉਸ ਦੇ ਲਈ ਪੁਰਸ਼ ਤੇ ਔਰਤ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਬਿਨਾਂ ਫਿਲਮ ਬਣਾਉਣ ਬਾਰੇ ਸੋਚਣਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ।
ਫਿਲਮ ‘ਲਵ ਆਜ ਕਲ੍ਹ’ ਰਾਹੀਂ ਇਮਤਿਆਜ਼ ਅਲੀ ਵਲੋਂ 2009 ਦੀ ਫਿਲਮ ਵਾਲੇ ਵਿਸ਼ੇ ’ਤੇ ਹੀ ਮੌਜੂਦਾ ਦੌਰ ਅਨੁਸਾਰ ਪ੍ਰੇਮ ਕਥਾ ਸੁਣਾਈ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਫਿਲਮ ਵਿੱਚ ਸਾਰਾ ਅਲੀ ਖਾਨ ਅਤੇ ਕਾਰਤਿਕ ਆਰੀਅਨ ਹਨ। ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਨੇ ਦੱਸਿਆ, ‘‘ਮੈਂ ਪ੍ਰੇਮ ਕਹਾਣੀਆਂ ਦੱਸਣ ਵਿੱਚ ਸਹਿਜ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦਾ ਹਾਂ ਪਰ ਇਹ ਜ਼ਰੂਰੀ ਨਹੀਂ ਕਿ ਹਰ ਕਹਾਣੀ ਪਿਆਰ ’ਤੇ ਹੀ ਕੇਂਦਰਿਤ ਹੋਵੇ। ਮੈਂ ਇਸ ਸਹਿਜ ਕਰਕੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਸੀਮਤ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਕਿ ਮੈਂ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਵਿਸ਼ੇ ’ਤੇ ਫਿਲਮ ਬਣਾ ਹੀ ਨਾ ਸਕਾਂ। ਅਜਿਹੀ ਕਹਾਣੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਰੋਮਾਂਸ ਨਾ ਹੋਵੇ ਪਰ ਮੇਰੇ ਲਈ ਇਸ ਸਮੇਂ ’ਤੇ ਇਹ ਸੋਚਣਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ।’’ ਇਹ ਪੁੱਛੇ ਜਾਣ ’ਤੇ ਕਿ ਕੋਈ ਇਮਤਿਆਜ਼ ਅਲੀ ਫਿਲਮ ਬਿਨਾਂ ਰੋਮਾਂਸ ਤੋਂ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਵੀ ਇਹ ਹੀ ਸੋਚ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਉਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ, ‘‘ਫਿਲਮ ‘ਹਾਈਵੇਅ’ ਵਰਗੀ ਕਹਾਣੀ ਵਿੱਚ ਵੀ ਪੁਰਸ਼ (ਰਣਦੀਪ ਹੁੱਡਾ) ਸੀ। ਮੇਰੇ ਦਿਮਾਗ ਵਿੱਚ ਅਜੇ ਤੱਕ ਕੋਈ ਅਜਿਹੀ ਕਹਾਣੀ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪੁਰਸ਼ ਤੇ ਔਰਤ ਵਿਚਾਲੇ ਕੁਝ ਚੱਲਦਾ ਨਾ ਹੋਵੇ। ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਅਤੇ ਰਿਸ਼ਤਿਆਂ ਦੀ ਸਮਝ ਵਧਣ ਨਾਲ ਚੀਜ਼ਾਂ ਬਦਲ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ, ਪਰ ਇਸ ਵੇਲੇ ਮੇਰੇ ਦਿਮਾਗ ਵਿੱਚ ਪੁਰਸ਼-ਔਰਤ ਦੇ ਸਬੰਧਾਂ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਕੋਈ ਕਹਾਣੀ ਨਹੀਂ ਹੈ।’’

-ਪੀਟੀਆਈ


Comments Off on ਪ੍ਰੇਮ ਕਹਾਣੀਆਂ ਸੁਣਾਉਣਾ ਸਹਿਜ ਲਗਦਾ ਹੈ: ਇਮਤਿਆਜ਼ ਅਲੀ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Manav Mangal Smart School
Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.