ਪੋਸਟ-ਮੈਟਰਿਕ ਸਕਾਲਰਸ਼ਿਪ ਦੇ ਭੁਗਤਾਨ ਵਿੱਚ ਪੱਛੜਿਆ ਪੰਜਾਬ !    ਬੱਬਰ ਅਕਾਲੀ ਲਹਿਰ ਦਾ ਸਿਰਜਕ ਕਿਸ਼ਨ ਸਿੰਘ ਗੜਗੱਜ !    ਮਰਦੇ ਦਮ ਤੱਕ ਆਜ਼ਾਦ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਚੰਦਰ ਸ਼ੇਖਰ !    ਕਾਰਸੇਵਾ: ਖਡੂਰ ਸਾਹਿਬ ਵਾਲੇ ਮਹਾਂਪੁਰਸ਼ਾਂ ਦੀ ਵਿਕਾਸ ਕਾਰਜਾਂ ਨੂੰ ਦੇਣ !    ਆਰਫ਼ ਕਾ ਸੁਣ ਵਾਜਾ ਰੇ !    ਪੰਜਾਬ ’ਚ ਮਾਫ਼ੀਆ ਅੱਜ ਵੀ ਸਰਗਰਮ !    ਦਿ ਟ੍ਰਿਬਿਊਨ ਐਂਪਲਾਈਜ਼ ਯੂਨੀਅਨ ਦੀ ਚੋਣ ਸਰਬਸੰਮਤੀ ਨਾਲ ਸਿਰੇ ਚੜ੍ਹੀ !    ਕੈਪਟਨ ਦੇ ਓਐੱਸਡੀ ਨੇ ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੱਖਣੀ ਤੋਂ ਖਿੱਚੀ ਚੋਣਾਂ ਦੀ ਤਿਆਰੀ !    ਅੱਠਵੀਂ ਦੇ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕੇਂਦਰ ਬਣੇ ਦੂਰ, ਪਾੜਿ੍ਹਆਂ ਦਾ ਕੀ ਕਸੂਰ !    ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੇ 6 ਜੱਜਾਂ ਨੂੰ ਸਵਾਈਨ ਫਲੂ !    

ਇੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੇ ਮਕਾਨ ’ਤੇ ਕਹਿਰ ਬਣ ਵਰ੍ਹਿਆ ‘ਇੰਦਰ’

Posted On February - 14 - 2020

ਮੀਂਹ ਕਾਰਨ ਕੱਚੇ ਮਕਾਨ ਦੀ ਡਿੱਗੀ ਛੱਤ ਨੂੰ ਦਿਖਾਉਂਦਾ ਹੋਇਆ ਬਜ਼ੁਰਗ ਇੰਦਰ ਸਿੰਘ।

ਪਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ
ਫ਼ਾਜ਼ਿਲਕਾ, 13 ਫਰਵਰੀ
ਸਰਹੱਦੀ ਪਿੰਡ ਮੁਹਾਰ ਖੀਵਾ ਦੇ ਅੱਸੀ ਸਾਲਾ ਬਜ਼ੁਰਗ ਇੰਦਰ ਸਿੰਘ ’ਤੇ ਕੁਦਰਤੀ ਕਹਿਰ ਦਾ ਮੀਂਹ ਕਾਹਦਾ ਪਿਆ ਕਿ ਉਹ ਸਦਾ ਲਈ ਆਪਣੇ ਕੱਚੇ ਢਾਰੇ ਦੀ ਛੱਤ ਤੋਂ ਵਿਰਵਾ ਹੋ ਗਿਆ। ਇੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਬੀਤੇ ਦਿਨੀਂ ਆਈ ਭਾਰੀ ਬਰਸਾਤ ਨਾਲ ਉਸ ਦਾ ਕੱਚੇ ਮਕਾਨ ਦੀ ਛੱਤ ਡਿੱਗ ਕੇ ਢਹਿ-ਢੇਰੀ ਹੋ ਗਈ। ਉਹ ਬੜੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਨਾਲ ਬਚਿਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਬਚੀ ਛੱਤ ਦੇ ਕੁਝ ਹਿੱਸੇ ਨੂੰ ਕਾਨੇ ਲਾ ਕੇ ਨੰਗੇ ਅਸਮਾਨ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਬਸਰ ਕਰਨ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਕੋਲ ਖੜ੍ਹੇ ਉਸ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਗੁਰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਨੇ ਆਪਣੀ ਵਿਥਿਆ ਸੁਣਾਈ ਤਾਂ ਰੌਂਗਟੇ ਖੜ੍ਹੇ ਹੋ ਗਏ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਹਿੱਸੇ ਆਉਂਦੀ ਜ਼ਮੀਨ ਗਹਿਣੇ ਰੱਖ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਆਪਣਾ ਪੱਕਾ ਮਕਾਨ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਜੁਗਾੜ ਕਰਿਆ ਸੀ ਕਿਉਂਕਿ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਆਵਾਸ ਯੋਜਨਾ ਤਹਿਤ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਮਕਾਨਾਂ ਦੀ ਸਕੀਮ ਕਈ ਮਿੰਨਤਾਂ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦਰ ’ਤੇ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚੀ। ਕਰਜ਼ੇ ਦੀ ਪੰਡ ਏਨੀ ਭਾਰੀ ਹੋ ਗਈ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਬਣਾਏ ਪੱਕੇ ਮਕਾਨ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਟਾਂ ਲੱਗੀਆਂ ਨਾਲ ਹੀ ਰਹਿ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਹ ਮਕਾਨ ਨੂੰ ਪਲੱਸਤਰ ਵੀ ਨਹੀਂ ਕਰਵਾ ਸਕੇ ਕਿਉਂਕਿ ਮਜ਼ਦੂਰੀ ਦਾ ਲਗਾਤਾਰ ਘੱਟ ਜਾਣਾ ਦੋ ਵਕਤ ਦੀ ਰੋਟੀ ਨੂੰ ਵੀ ਬੜੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਨਾਲ ਪੂਰਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਵਿਗਿਆਪਨ ’ਤੇ ਸਵੱਛ ਭਾਰਤ ਦਾ ਢੰਡੋਰਾ ਪਿੱਟਣ ਵਾਲੀਆਂ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦਾ ਕੱਚਾ ਚਿੱਠ ਉਸ ਵੇਲੇ ਢਹਿ-ਢੇਰੀ ਹੋ ਗਿਆ ਕਦ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਹਾਲੇ ਤੱਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲੋਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਪਖਾਨੇ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਵੀ ਨਾ ਸਕਿਆ।

ਵਿਧਾਇਕ ਨੇ ਆਪਣੇ ਵਿਸਾਰੇ
ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਰਾਜਨੀਤਕ ਤੌਰ ’ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਰਾਏ ਸਿੱਖ ਬਰਾਦਰੀ ਦਾ ਹੀ ਵਿਧਾਇਕ ਦਵਿੰਦਰ ਘੁਬਾਏ ਨੂੰ ਬਣਾਇਆ ਸੀ ਪਰ ਉਹ ਵੀ ਬਰਾਦਰੀ ਦਾ ਨਹੀਂ ਰਿਹਾ। ਉਸ ਦੀ ਬਰਾਦਰੀ ਵੱਡੇ ਸਰਮਾਇਦਾਰਾਂ ਨਾਲ ਹੈ ਉਸ ਨੇ ਕਦੇ ਗ਼ਰੀਬ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਆ ਕੇ ਸਾਰ ਨਹੀਂ ਲਈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਰਹੱਦੀ ਪਿੰਡਾਂ ਦੇ ਲੋਕ ਹਰ ਪਲ ਕਿਸੇ ਨਾ ਕਿਸੇ ਸਮੱਸਿਆ ਨਾਲ ਜੂਝ ਰਹੇ ਹਨ ਪਰ ਸਿਆਸੀ ਆਗੂਆਂ ਨੂੰ ਸਿਰਫ ਆਪਣਾ ਸਰਮਾਇਆ ਇਕੱਠਾ ਕਰਨ ਦੀ ਫਿਕਰ ਹੈ, ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਫ਼ਿਕਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਛੱਡ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।


Comments Off on ਇੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੇ ਮਕਾਨ ’ਤੇ ਕਹਿਰ ਬਣ ਵਰ੍ਹਿਆ ‘ਇੰਦਰ’
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Manav Mangal Smart School
Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.