ਕਾਵਿ ਕਿਆਰੀ !    ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੀ ਸੁਨਹਿਰੀ ਨਗਰੀ ਜੈਸਲਮੇਰ !    ਮੇਲਾ !    ਕਿਰਚਾਂ ਤੋਂ ਦਰਪਣ ਹੋਣ ਦੀ ਕਾਰੀਗਰੀ !    ਸਾਡੇ ਘਰ ਵੀ ਬਾਬੇ ਆਏ... !    ਦੇਸ਼ ਵੰਡ ਦੀ ਚੀਸ ਦਾ ਅਹਿਸਾਸ !    ਨੈਤਿਕਤਾ ਦੀ ਬਾਤ ਪਾਉਂਦੀਆਂ ਪਰੀ ਕਹਾਣੀਆਂ !    ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਸ਼ਖ਼ਸੀਅਤਾਂ ਦੇ ਰੇਖਾ-ਚਿੱਤਰ !    ਉੱਘੀਆਂ ਸ਼ਖ਼ਸੀਅਤਾਂ ਦੇ ਕਾਵਿ-ਚਿੱਤਰ !    ਜੇ ਰੱਬ ਮੇਰੀ ‘ਸੁਣਦੀ’ ਹੋਵੇ... !    

ਅੱਠਵੀਂ ਦੇ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕੇਂਦਰ ਬਣੇ ਦੂਰ, ਪਾੜਿ੍ਹਆਂ ਦਾ ਕੀ ਕਸੂਰ

Posted On February - 26 - 2020

ਗੁਰਸੇਵਕ ਸਿੰਘ ਪ੍ਰੀਤ
ਸ੍ਰੀ ਮੁਕਤਸਰ ਸਾਹਿਬ, 25 ਫਰਵਰੀ
ਪੰਜਾਬ ਸਕੂਲ ਸਿੱਖਿਆ ਬੋਰਡ ਵੱਲੋਂ 8ਵੀਂ ਜਮਾਤ ਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਲਈ ਹੈ। ਪ੍ਰੀਖਿਆ 3 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਹੈ। ‘ਵਾਈਸ ਵਰਸਾ’ ਨੀਤੀ ਤਹਿਤ ਪ੍ਰੀਖਿਆਰਥੀ ਇਕ-ਦੂਜੇ ਦੇ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਪੇਪਰ ਨਹੀਂ ਦੇ ਸਕਦੇ। ਇਸ ਕਰ ਕੇ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕੇਂਦਰ ਕਾਫ਼ੀ ਦੂਰੀ ’ਤੇ ਬਣ ਗਏ ਹਨ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ’ਚ ਭਾਰੀ ਰੋਸ ਪਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਪਿੰਡ ਕੋਟਲੀ ਸੰਘਰ ’ਚ ਅੱਠਵੀਂ ਜਮਾਤ ਦਾ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕੇਂਦਰ ਪਿੰਡ ਤੋਂ ਕਰੀਬ 7 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੂਰ ਸਥਿਤ ਪਿੰਡ ਵੜਿੰਗ ਵਿਚ ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਮਾਪਿਆਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਿੰਡ ਵੜਿੰਗ ਇੱਥੋਂ ਕਰੀਬ 6-7 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੂਰ ਹੈ ਅਤੇ ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਸਾਈਕਲ ’ਤੇ ਜਾਣਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਵੜਿੰਗ ਜਾਣ ਲਈ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਆਵਾਜਾਈ ਵਾਲੇ ਮੁਕਤਸਰ-ਕੋਟਕਪੂਰਾ ਕੌਮੀ ਮਾਰਗ ਰਾਹੀਂ ਜਾਣਾ ਪਵੇਗਾ। ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਮਾਪਿਆਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕੇਂਦਰ ਭੁੱਟੀਵਾਲਾ ਨਿਰਧਾਰਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਸੀ ਜਿੱਥੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦਾ ਜਾਣਾ ਸੌਖਾ ਤੇ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਸਬੰਧਿਤ ਵਿਭਾਗ ਤੋਂ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਕਿ ਕੋਟਲੀ ਸੰਘਰ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦਾ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕੇਂਦਰ ਭੁੱਟੀਵਾਲਾ ਜਾਂ ਝਬੇਲਵਾਲੀ ਸਕੂਲ ’ਚ ਬਣਾਇਆ ਜਾਵੇ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮਾਂਗਟਕੇਰ ਦਾ ਸੈਂਟਰ ਗੁਲਾਬੇਵਾਲਾ ਵਿਚ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਜੋ ਪੰਜ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਨੂਰਪੁਰਕ੍ਰਿਪਾਲਕੇ ਸਕੂਲ ਦਾ ਸੈਂਟਰ ਵੀ ਗੁਲਾਬੇਵਾਲਾ ਬਣਾਇਆ ਹੈ ਜੋ 8 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਪੈਂਦਾ ਹੈ।

ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕੇਂਦਰ ਸਹੂਲਤਾਂ ਅਨੁਸਾਰ: ਡੀਈਓ

ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਸਿੱਖਿਆ ਅਫ਼ਸਰ ਮਲਕੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਵਾਰ ਗਿਣਤੀ ਨੂੰ ਆਧਾਰ ਬਣਾ ਕੇ ਸਹੂਲਤਾਂ ਅਨੁਸਾਰ 8ਵੀਂ ਕਲਾਸ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ 90 ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕੇਂਦਰ ਬਣਾਏ ਗਏ ਹਨ। ਇਹ ਕੇਂਦਰ ਪੰਜਾਬ ਸਕੂਲ ਸਿੱਖਿਆ ਬੋਰਡ ਵੱਲੋਂ ਨਿਰਧਾਰਤ ਨੇਮਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਤਿਆਰ ਕੀਤੇ ਹਨ ਤਾਂ ਜੋ ਹਰ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਨੂੰ ਮੇਜ਼ ਕੁਰਸੀ, ਪਾਣੀ, ਪਖਾਨੇ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਮਿਲ ਸਕੇ। ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪੱਧਰ ਤੋਂ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਅਤੇ ਸੈਂਟਰਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਲੈ ਲਈ ਅਤੇ ਆਖ਼ਰੀ ਸੂਚੀ ਤਿਆਰ ਕਰ ਕੇ ਭੇਜ ਦਿੱਤੀ, ਜੋ ਠੀਕ ਹੈ।


Comments Off on ਅੱਠਵੀਂ ਦੇ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕੇਂਦਰ ਬਣੇ ਦੂਰ, ਪਾੜਿ੍ਹਆਂ ਦਾ ਕੀ ਕਸੂਰ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Manav Mangal Smart School
Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.