ਜਲੰਧਰ ’ਚ ਰਾਤ 9 ਵਜੇ ਤੋਂ ਸਵੇਰੇ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ ਲੱਗੇਗਾ ਕਰਫਿਊ਼ !    ਪੀਐੱਨਬੀ ਨੇ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਘਟਾਈਆਂ !    ਸਿਆਹਫ਼ਾਮ ਰੋਸ !    ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦੇ ਮਾਅਨੇ !    ਵੀਹ ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਆਰਥਿਕ ਪੈਕੇਜ ਦਾ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ !    ਫ਼ੀਸਾਂ ’ਚ ਵਾਧੇ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਸੋਨੀ ਦੀ ਕੋਠੀ ਘੇਰੇਗੀ ‘ਆਪ’ !    ਗੁੱਟੂ ਦੀ ਖੂਹੀ ਅਤੇ ਮਸਤ ਰਾਮ !    ਜਨਤਕ ਖੇਤਰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਕਰਨ ਦੇ ਗੰਭੀਰ ਸਿੱਟੇ !    ਬੱਸ ਲੰਘਾਊ ਭੂਆ !    ਦਿੱਲੀ ’ਚ ਕਰੋਨਾ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 20 ਹਜ਼ਾਰ ਨੂੰ ਟੱਪੀ !    

ਨਮੀ ਵਧਣ ਨਾਲ ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਫ਼ਿਜ਼ਾ ਮੁੜ ਖ਼ਰਾਬ

Posted On November - 8 - 2019

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 7 ਨਵੰਬਰ
ਇਕ ਦਿਨ ਦੀ ਸੰਖੇਪ ਜਿਹੀ ਰਾਹਤ ਮਗਰੋਂ ਹਲਕੇ ਮੀਂਹ ਕਰਕੇ ਹਵਾ ਵਿੱਚ ਨਮੀ ਵਧਣ ਕਰਕੇ ਕੌਮੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਹਵਾ ਦੀ ਗੁਣਵੱਤਾ ਮੁੜ ‘ਬੇਹੱਦ ਮਾੜੇ’ ਪੱਧਰ ਨੂੰ ਪੁੱਜ ਗਈ ਹੈ। ਮੌਸਮ ਮਾਹਿਰਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਹਵਾ ਵਿੱਚ ਨਮੀ ਦੇ ਵਧਣ ਤੇ ਹਲਕੀਆਂ ਹਵਾਵਾਂ ਕਰਕੇ ਇਕ ਵਾਰ ਮੁੜ ਅਸਮਾਨ ਵਿੱਚ ਘੱਟੇ ਦੀ ਗਾਰ ਜਿਹੀ ਚੜ੍ਹ ਗਈ ਹੈ। ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਕੁੱਲ ਮਿਲਾ ਕੇ ਹਵਾ ਦੀ ਗੁਣਵੱਤਾ ਦਾ ਅੰਕੜਾ 309 ਸੀ, ਜੋ ਕਿ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮ ਪੌਣੇ ਪੰਜ ਵਜੇ 217 ਸੀ। ਨੌਇਡਾ (328), ਗਾਜ਼ੀਆਬਾਦ (325), ਗ੍ਰੇਟਰ ਨੌਇਡਾ (318) ਤੇ ਫਰੀਦਾਬਾਦ (312) ਵਿੱਚ ਹਵਾ ਦੀ ਗੁਣਵੱਤਾ ਗਰਕ ਗਈ ਹੈ। ਹਵਾ ਗੁਣਵੱਤਾ ਸੂਚਕ ਨੂੰ ਸਿਫ਼ਰ ਤੋਂ 50 ਦੇ ਅੰਕੜੇ ਦਰਮਿਆਨ ‘ਚੰਗਾ’ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। 401 ਤੋਂ 500 ਨੂੰ ‘ਬੇਹੱਦ ਗੰਭੀਰ’ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

-ਪੀਟੀਆਈ


Comments Off on ਨਮੀ ਵਧਣ ਨਾਲ ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਫ਼ਿਜ਼ਾ ਮੁੜ ਖ਼ਰਾਬ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.