ਪੀਜੀਆਈ ਪਹੁੰਚਿਆ ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਮਰੀਜ਼ !    ਟੀਮ ਨੂੰ ਧੋਨੀ ਦੀ ਘਾਟ ਰੜਕਦੀ ਹੈ: ਚਾਹਲ !    ਚੰਦਰ ਸ਼ੇਖਰ ਆਜ਼ਾਦ ਦੇ ਪੋਤਰੇ ਵੱਲੋਂ ਨਾਗਰਿਕਤਾ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀ ਹਮਾਇਤ !    ਇਤਿਹਾਸਕ ਜੱਲ੍ਹਿਆਂਵਾਲਾ ਬਾਗ਼ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਲੱਗੇਗੀ ਦਾਖ਼ਲਾ ਟਿਕਟ !    ਪਤੰਗਾਂ ਚੜ੍ਹੀਆਂ ਅਸਮਾਨ; ਪੁਲੀਸ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ !    ਨਾਸਿਕ ਵਿੱਚ ਬੱਸ-ਆਟੋਰਿਕਸ਼ਾ ਦੀ ਟੱਕਰ, 20 ਹਲਾਕ !    ਮਾਤਾ ਖੀਵੀ ਜੀ !    ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਹੋਵੇ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਦਾ ਡਿਜ਼ਾਈਨ: ਔਜਲਾ !    ਸਿੱਖ ਲਹਿਰ ਦਾ ਅਣਗੌਲਿਆ ਪੰਨਾ ਨਿਹੰਗ ਖਾਂ !    ਸਲਮਾਨ ਖਾਨ ਦੀ ਹਰਕਤ ਤੋਂ ਗੋਆ ਵਾਸੀ ਗੁੱਸੇ ’ਚ !    

ਅੰਗਦ ਬਾਜਵਾ ਨੇ ਵਿਸ਼ਵ ਰਿਕਾਰਡ ਨਾਲ ਸੋਨ ਤਗ਼ਮਾ ਫੁੰਡਿਆ

Posted On November - 30 - 2019

ਅੰਗਦਵੀਰ ਸਿੰਘ ਬਾਜਵਾ ਨੂੰ ਸੋਨ ਤਗ਼ਮੇ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨੇ ਜਾਣ ਦਾ ਦ੍ਰਿਸ਼। -ਫੋਟੋ: ਦਿਓਲ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 29 ਨਵੰਬਰ
ਅੰਗਦਵੀਰ ਸਿੰਘ ਬਾਜਵਾ ਨੇ ਅੱਜ ਇੱਥੇ 63ਵੀਂ ਕੌਮੀ ਨਿਸ਼ਾਨੇਬਾਜ਼ੀ ਸ਼ਾਟਗੰਨ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ਦੇ ਪੁਰਸ਼ ਸਕੀਟ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਅਣਅਧਿਕਾਰਤ ਤੌਰ ’ਤੇ ਵਿਸ਼ਵ ਰਿਕਾਰਡ ਸਕੋਰ ਬਣਾ ਕੇ ਚੋਟੀ ਦੇ ਸਥਾਨ ’ਤੇ ਕਬਜ਼ਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਦਬਦਬੇ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕੀਤੀ। ਉਸ ਨੇ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ 60 ਅੰਕਾਂ ਦਾ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਮਾਰ ਕੇ ਵਿਸ਼ਵ ਰਿਕਾਰਡ ਦੀ ਬਰਾਬਰੀ ਕੀਤੀ। ਇਹ ਰਿਕਾਰਡ ਅਧਿਕਾਰਤ ਤੌਰ ’ਤੇ ਉਸ ਦੇ, ਮਹਾਨ ਸਕੀਟ ਨਿਸ਼ਾਨੇਬਾਜ਼ ਵਿੰਸੈਂਟ ਹੈਨਕੌਕ ਅਤੇ ਦੋ ਹੋਰਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ਹੈ।
ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਤੇ ਸਾਥੀ ਨਿਸ਼ਾਨੇਬਾਜ਼ ਮੇਰਾਜ ਅਹਿਮਦ ਖ਼ਾਨ ਨੂੰ ਪਛਾੜਿਆ, ਜਿਸ ਨੇ 58 ਅੰਕ ਬਣਾਏ। ਮੇਰਾਜ ਦੇ ਦੋ ਨਿਸ਼ਾਨੇ ਖੁੰਝ ਗਏ ਅਤੇ ਇਸ ਨੌਜਵਾਨ ਨਿਸ਼ਾਨੇਬਾਜ਼ ਤੋਂ ਪੱਛੜ ਗਿਆ। ਕਤਰ ਵਿੱਚ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਏਸ਼ਿਆਈ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ਦੌਰਾਨ ਵੀ ਦੋਵਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਦਿਲਚਸਪ ਮੁਕਾਬਲਾ ਵੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਮੇਰਾਜ ਨੇ ਕੋਟਾ ਸਥਾਨ ਜਿੱਤ ਲਿਆ ਸੀ। ਮੇਰਾਜ ਦਾ ਦਿਨ ਵੀ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਰਿਹਾ, ਜਿਸ ਨੇ ਕੁਆਲੀਫਾਈਂਗ ਵਿੱਚ 125 ਦਾ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸਕੋਰ ਬਣਾ ਕੇ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਥਾਂ ਪੱਕੀ ਕੀਤੀ। ਉਸ ਨੇ ਵੀ ਵਿਸ਼ਵ ਰਿਕਾਰਡ ਬਣਾਇਆ। ਕੁਆਲੀਫਾਈਂਗ ਵਿੱਚ ਅੰਗਦ ਨੇ 123 ਅੰਕ ਲਏ ਸਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਅੰਗਦ ਅਤੇ ਮੇਰਾਜ ਦੋਵਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ਕੌਮੀ ਰਿਕਾਰਡ ਦਰਜ ਹੋਵੇਗਾ।
ਸਾਨੀਆ ਸ਼ੇਖ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਦਬਦਬੇ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਅਤੇ ਸ਼ੂਟ-ਆਫ ਵਿੱਚ ਸੂਬੇ ਦੀ ਸਾਥੀ ਨਿਸ਼ਾਨੇਬਾਜ਼ ਅਰੀਬਾ ਖ਼ਾਨ ਨੂੰ 10-8 ਨਾਲ ਪਛਾੜ ਕੇ ਮਹਿਲਾ ਸਕੀਟ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਤੀਜਾ ਕੌਮੀ ਖ਼ਿਤਾਬ ਜਿੱਤਿਆ। ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਅਭੈ ਸਿੰਘ ਸ਼ੇਖੋਂ ਅਤੇ ਪਨਰਾਜ ਧਾਲੀਵਾਲ ਨੇ ਕ੍ਰਮਵਾਰ ਜੂਨੀਅਰ ਪੁਰਸ਼ ਅਤੇ ਮਹਿਲਾ ਸਕੀਟ ਸੋਨ ਤਗ਼ਮਾ ਆਪਣੇ ਨਾਮ ਕੀਤਾ। -ਪੀਟੀਆਈ


Comments Off on ਅੰਗਦ ਬਾਜਵਾ ਨੇ ਵਿਸ਼ਵ ਰਿਕਾਰਡ ਨਾਲ ਸੋਨ ਤਗ਼ਮਾ ਫੁੰਡਿਆ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.