ਜਲੰਧਰ ’ਚ ਰਾਤ 9 ਵਜੇ ਤੋਂ ਸਵੇਰੇ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ ਲੱਗੇਗਾ ਕਰਫਿਊ਼ !    ਪੀਐੱਨਬੀ ਨੇ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਘਟਾਈਆਂ !    ਸਿਆਹਫ਼ਾਮ ਰੋਸ !    ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦੇ ਮਾਅਨੇ !    ਵੀਹ ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਆਰਥਿਕ ਪੈਕੇਜ ਦਾ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ !    ਫ਼ੀਸਾਂ ’ਚ ਵਾਧੇ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਸੋਨੀ ਦੀ ਕੋਠੀ ਘੇਰੇਗੀ ‘ਆਪ’ !    ਗੁੱਟੂ ਦੀ ਖੂਹੀ ਅਤੇ ਮਸਤ ਰਾਮ !    ਜਨਤਕ ਖੇਤਰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਕਰਨ ਦੇ ਗੰਭੀਰ ਸਿੱਟੇ !    ਬੱਸ ਲੰਘਾਊ ਭੂਆ !    ਦਿੱਲੀ ’ਚ ਕਰੋਨਾ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 20 ਹਜ਼ਾਰ ਨੂੰ ਟੱਪੀ !    

ਵੱਖ-ਵੱਖ ਆਗੂਆਂ ਵੱਲੋਂ ਭਾਗਵਤ ਦੇ ਬਿਆਨ ਦੀ ਆਲੋਚਨਾ

Posted On October - 9 - 2019

ਮੁੰਬਈ, 8 ਅਕਤੂਬਰ
ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੀ ਕਾਂਗਰਸ ਇਕਾਈ ਨੇ ਅੱਜ ਸੰਘ ਮੁਖੀ ਮੋਹਨ ਭਾਗਵਤ ਨੂੰ ਉਸ ਬਿਆਨ ’ਤੇ ਘੇਰਿਆ ਜਿਸ ’ਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਹਜੂਮੀ ਹੱਤਿਆਵਾਂ ਨਾਲ ਸੰਘ ਦਾ ਕੋਈ ਸਬੰਧ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤੇ ਦੇਸ਼ ’ਚ ਕੋਈ ਆਰਥਿਕ ਮੰਦੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਸੂਬਾਈ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਸਚਿਨ ਸਾਵੰਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਜੂਮੀ ਹੱਤਿਆਵਾਂ ਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ’ਚ ਜੋ ਲੋਕ ਸ਼ਾਮਲ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਉਹ ਆਰਐੱਸਐੱਸ ਦੀ ਵਿਚਾਰਧਾਰਾ ’ਚੋਂ ਆਉਂਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਝੂਠ ਫੈਲਾਉਣਾ ਸੰਘ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਵਿਚਾਰਧਾਰਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, ‘ਆਰਐੱਸਐੱਸ ਦਾ ਹਜੂਮੀ ਹੱਤਿਆਵਾਂ ਨਾਲ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਇਹ ਕਹਿਣਾ ਬਿਲਕੁਲ ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਝੂਠ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਇਹ ਕਹਿਣਾ ਕਿ ਆਰਐੱਸਐੱਸ ਇੱਕ ਸੱਭਿਆਚਾਰਕ ਜਥੇਬੰਦੀ ਹੈ, ਜਾਤੀਵਾਦ ਵਿਰੋਧੀ ਹੈ, ਰਾਖਵੇਂਕਰਨ ਦਾ ਹਮਾਇਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸੰਵਿਧਾਨ ਤੇ ਤਿਰੰਗੇ ਦੀ ਇੱਜ਼ਤ ਕਰਦਾ ਹੈ।’
ਭੋਪਾਲ: ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਆਗੂ ਦਿਗਵਿਜੈ ਸਿੰਘ ਨੇ ਮੋਹਨ ਭਾਗਵਤ ’ਤੇ ਚੁਸਕੀ ਲੈਂਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜਿਸ ਦਿਨ ਆਰਐੱਸਐੱਸ ਮੁਖੀ ਆਪਣੇ ਵਲੋਂ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਸਦਭਾਵਨਾ ਦੇ ਸੁਨੇਹੇ ਨੂੰ ਖ਼ੁਦ ਮੰਨਣ ਲੱਗ ਪੈਣਗੇ ਉਦੋਂ ਹਜੂਮੀ ਹਿੰਸਾ ਅਤੇ ਫਿਰਕੂ ਨਫ਼ਰਤ ਦਾ ਖ਼ਾਤਮਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੇ ਸਵਾਲ ਦੇ ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘‘ਸਾਡੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਸ਼ਿਕਾਇਤਾਂ ਉਦੋਂ ਮੁੱਕਣਗੀਆਂ ਜਦੋਂ ਆਰਐੱਸਐੱਸ ਵਲੋਂ ਪਿਆਰ, ਸਦਭਾਵਨਾ ਦੇ ਸਿਧਾਤਾਂ ਅਤੇ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਵਲੋਂ ਦਿਖਾਏ ਰਸਤੇ ਨੂੰ ਅਪਨਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ।’’
ਹੈਦਰਾਬਾਦ: ਏਆਈਐੱਮਆਈਐੱਮ ਦੇ ਮੁਖੀ ਅਸਦੂਦੀਨ ਓਵਾਇਸੀ ਨੇ ਅੱਜ ਮੋਹਨ ਭਾਗਵਤ ਦੇ ਹਜੂਮੀ ਹਿੰਸਾ ਬਾਰੇ ਬਿਆਨ ’ਤੇ ਵਰ੍ਹਦਿਆਂ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ, ‘‘ਪੀੜਤ ਭਾਰਤੀ ਸਨ। ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਗਲਾਂ ਵਿੱਚ ਹਾਰ ਕਿਸ ਨੇ ਪਾਏ? ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਤਿਰੰਗੇ ਵਿੱਚ ਕਿਸ ਨੇ ਲਪੇਟਿਆ? ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਗੋਡਸੇ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਭਾਜਪਾ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਵੀ ਹੈ। ਗਾਂਧੀ/ਤਬਰੇਜ਼ (ਅੰਸਾਰੀ) ਨੂੰ ਮਾਰਨ ਵਾਲੀ ਵਿਚਾਰਧਾਰਾ ਨੂੰ ਮੰਨਣ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਭਾਰਤ ਦੀ ਹੋਰ ਕੀ ਮਾਣਹਾਨੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਭਾਗਵਤ ਵਲੋਂ ਇਹ ਨਹੀਂ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਕਿ ਹਜੂਮੀ ਹਿੰਸਾ ਨੂੰ ਰੋਕੋ, ਬਲਕਿ ਇਹ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਨੂੰ ਹਜੂਮੀ ਹਿੰਸਾ ਨਾ ਆਖੋ। ’’ -ਪੀਟੀਆਈ


Comments Off on ਵੱਖ-ਵੱਖ ਆਗੂਆਂ ਵੱਲੋਂ ਭਾਗਵਤ ਦੇ ਬਿਆਨ ਦੀ ਆਲੋਚਨਾ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.