ਜਾਇਦਾਦ ਕਾਰਨ ਭਰਾ ਵੱਲੋਂ ਭਰਾ ਦੀ ਹੱਤਿਆ !    ਯੂਕੇ ਦੇ ਚੋਟੀ ਦੇ ਜੱਜ ਨੇ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਦੇਖੀ !    ਭਗੌੜੇ ਗੈਂਗਸਟਰ ਰਵੀ ਪੁਜਾਰੀ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ !    ਮਾਣਹਾਨੀ ਕੇਸ ’ਚ ਤਲਬ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੀ ਪਟੀਸ਼ਨ ’ਤੇ ਸੁਣਵਾਈ 28 ਨੂੰ !    ਦੁਬਈ ’ਚ ਹਮਵਤਨ ਦੀ ਕੁੱਟਮਾਰ ਲਈ ਦੋ ਭਾਰਤੀਆਂ ਨੂੰ ਸਜ਼ਾ !    ਅਸੀਂ ਕਿਉਂ ਪ੍ਰਦੇਸੀ ਹੋਈਏ ? !    ਮਾਲੇਰਕੋਟਲਾ ’ਚ ਭਾਈਚਾਰਕ ਏਕੇ ਦੀ ਮਿਸਾਲ !    ਗੁਆਚ ਗਏ ਉਹ ਦਿਨ... !    ਮੰਤਰੀ ਆਸ਼ੂ ਦੇ ਹੱਕ ਵਿਚ ਨਿੱਤਰੇ ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕ !    ਗੰਨਾ ਅਦਾਇਗੀ: ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਪਨਿਆੜ ਮਿੱਲ ਦਾ ਸਟਾਫ ਅੰਦਰ ਡੱਕਿਆ !    

ਭੱਠੀ ਦੀ ਅੱਗ ਨਾਲ ਤਿੰਨ ਕਾਮੇ ਝੁਲਸੇ

Posted On October - 9 - 2019

ਮੋਗਾ ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ’ਚ ਅੱਗ ਨਾਲ ਝੁਲਸਿਆ ਕਾਮਾ ਤੇ (ਇਨਸੈੱਟ) ਅੱਗ ਦੀ ਲਪੇਟ ਵਿਚ ਆਈ ਪਿੱਕਅੱਪ ਵੈਨ।

ਮਹਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਰੱਤੀਆਂ
ਮੋਗਾ, 8 ਅਕਤੂਬਰ
ਇਥੇ ਥਾਣਾ ਸਦਰ ਅਧੀਨ ਕਸਬਾ ਨੁਮਾ ਪਿੰਡ ਦੌਲਤਪੁਰਾ ਵਿਚ ਮਠਿਆਈ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਭੱਠੀ ’ਚ ਡੀਜ਼ਲ ਪਾਉਣ ਸਮੇਂ ਭੜਕੀ ਅੱਗ ਨਾਲ ਸਾਰੀ ਦੁਕਾਨ ਸੜ ਕੇ ਸੁਆਹ ਹੋ ਗਈ। ਦੁਕਾਨ ਬਾਹਰ ਖੜੀ ਪਿੱਕਅੱਪ ਵੈਨ ਵੀ ਅੱਗ ਦੀ ਲਪੇਟ ’ਚ ਆਉਣ ਨਾਲ ਸੜ ਗਈ। ਇਸ ਘਟਨਾ ’ਚ ਤਿੰਨ ਕਾਮੇ ਝੁਲਸ ਗਏ ਅਤੇ ਸਥਾਨਕ ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ’ਚੋਂ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਫ਼ਰੀਦਕੋਟ ਰੈਫ਼ਰ ਕੀਤਾ ਹੈ।
ਵੇਰਵਿਆਂ ਅਨੁਸਾਰ ਦਸਹਿਰੇ ਮੌਕੇ ਪਿੰਡ ਦੌਲਤਪੁਰਾ ਵਿਚ ਸੁਖਮਨੀ ਸਵੀਟ ਸ਼ਾਪ ’ਚ ਕਮਲੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ, ਪਵਨ ਕੁਮਾਰ ਤੇ ਬ੍ਰਹਮਦੇਵ ਕਾਮੇ ਡੀਜ਼ਲ ਭੱਠੀ ਉੱਤੇ ਮਠਿਆਈਆਂ ਤਿਆਰ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਜਿਸ ਭੱਠੀ ’ਤੇ ਮਠਿਆਈ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ ਉਸ ਦੇ ਕੋਲ ਹੀ ਡੀਜ਼ਲ ਦਾ ਭਰਿਆ ਡਰੰਮ ਵੀ ਪਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ ਕਾਮੇ ਨੇ ਭੱਠੀ ਲਈ ਡਰੰਮ ’ਚੋਂ ਡੀਜ਼ਲ ਕੱਢਣ ਲਈ ਢੱਕਣ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਤੇ ਭੱਠੀ ਦੇ ਸੇਕ ਨਾਲ ਡਰੰਮ ’ਚ ਪਿਆ ਡੀਜ਼ਲ ਉਬਾਲ ਖਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਤੇ ਢੱਕਣ ਚੁੱਕਦੇ ਡੀਜ਼ਲ ਫੁਹਾਰੇ ਵਾਂਗ ਦੁਕਾਨਦਾਰ ਅੰਦਰ ਫੈਲ ਗਿਆ ਤੇ ਭੱਠੀ ਦੀ ਅੱਗ ਨਾਲ ਪੂਰੀ ਦੁਕਾਨ ’ਚ ਅੱਗ ਲੱਗ ਗਈ। ਅੱਗ ਇੰਨੀ ਭਿਆਨਕ ਫੈਲ ਗਈ ਕਿ ਦੁਕਾਨ ਬਾਹਰ ਖੜ੍ਹੀ ਪਿੱਕਅੱਪ ਵੈਨ ਵੀ ਅੱਗ ਦੀ ਲਪਟਾਂ ਨਾਲ ਸੜ ਗਈ। ਚੀਕ ਚਿਹਾੜਾ ਸੁਣ ਕੇ ਲੋਕ ਇਕੱਠੇ ਹੋ ਗਏ ਤੇ ਫ਼ਾਇਰ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਨੂੰ ਸੂਚਨਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਅੱਗ ਦੀਆਂ ਲਪਟਾਂ ਨਾਲ ਝੁਲਸੇ ਤਿੰਨੇ ਕਾਮਿਆਂ ਨੂੰ ਬੜੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਨਾਲ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਕੇ ਸਥਾਨਕ ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਫ਼ਰੀਦਕੋਟ ਰੈਫ਼ਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਫ਼ਾਇਰ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੱਦਦ ਨਾਲ ਤਕਰੀਬਨ ਇੱਕ ਘੰਟੇ ਦੀ ਮੁਸ਼ੱਕਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅੱਗ ਉੱਤੇ ਕਾਬੂ ਪਾਇਆ।
ਇਸ ਮੌਕੇ ਮਠਿਆਈ ਦੁਕਾਨ ਮਾਲਕ ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਦਸਹਿਰੇ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਹੋਣ ਕਰ ਕੇ ਦੁਕਾਨ ’ਚ ਕਾਰੀਗਰ ਸਵੇਰੇ ਮਠਿਆਈ ਤਿਆਰ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭੱਠੀ ’ਚ ਡੀਜ਼ਲ ਪਾਉਣ ਸਮੇਂ ਇਹ ਹਾਦਸਾ ਵਾਪਰ ਗਿਆ।


Comments Off on ਭੱਠੀ ਦੀ ਅੱਗ ਨਾਲ ਤਿੰਨ ਕਾਮੇ ਝੁਲਸੇ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Manav Mangal Smart School
Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.