ਪ੍ਰਚਾਰ ਦਾ ਮਜ਼ਬੂਤ ਤੰਤਰ !    ਮਸ਼ਹੂਰ ਸੰਗੀਤ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਓਮੀ ਜੀ !    ਕਰ ਭਲਾ, ਹੋ ਭਲਾ !    ਮਨੋਰੰਜਨ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਜਨੌਰ ਕਥਾਵਾਂ !    ਸਮਾਜ ਨੂੰ ਸੇਧ ਦੇਣ ਗਾਇਕ !    ਬਾਲ ਕਿਆਰੀ !    ਖਾ ਲਈ ਨਸ਼ਿਆਂ ਨੇ... !    ਹੱਥ-ਪੈਰ ਸੁੰਨ ਕਿਉਂ ਹੁੰਦੇ ਹਨ? !    ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੀਆਂ ਰੀਝਾਂ ਤੇ ਸੁਪਨੇ !    ‘ਪੂਰਨ’ ਕਦੋਂ ਪਰਤੇਗਾ? !    

ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਅਹਿਦ ਤੋੜੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਸਾਥੀ ਖਫ਼ਾ

Posted On September - 11 - 2019

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ: ਸਿਆਸਤ ਵਿਚ ਪਾਲਾ ਬਦਲਣ ਦੇ ਮੁੱਦੇ ਸਬੰਧੀ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਕੁਝ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ’ਚ ਬੇਚੈਨੀ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਨੇ ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਇਕੱਠੇ ਚੱਲਣ ਦਾ ਅਹਿਦ ਇਕ ਗੁਰਦੁਆਰੇ ਵਿਚ ਲਿਆ ਸੀ। ਇਕ ਵਿਧਾਇਕ ਨੇ ਆਪਣਾ ਨਾਮ ਗੁਪਤ ਰੱਖਣ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ’ਤੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਡੇਢ ਦਰਜਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਨੇ ਦੋ-ਤਿੰਨ ਮੀਟਿੰਗਾਂ ਕੀਤੀਆਂ ਸਨ ਤੇ ਕੈਪਟਨ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਅਣਗੌਲਿਆਂ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਦੀ ਚਰਚਾ ਕਰਦਿਆਂ ਅਹਿਦ ਕੀਤਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਮਿਲ ਕੇ ਚੱਲਣਗੇ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਦੇ ਇਕੱਠੇ ਹੋਣ ਦੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਦਰਬਾਰ ਤੱਕ ਵੀ ਪਹੁੰਚੀਆਂ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਦੇ ਗਿਲੇ-ਸ਼ਿਕਵਿਆਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਨਵਾਂ ਤੋੜ ਲੱਭਿਆ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਪੰਜ ਨੂੰ ਕੈਬਨਿਟ ਰੈਂਕ ਅਤੇ ਇਕ ਨੂੰ ਸਟੇਟ ਰੈਂਕ ਨਾਲ ਨਿਵਾਜ ਦਿੱਤਾ। ਜਿਹੜੇ ਵਿਧਾਇਕ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਰਹਿ ਗਏ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ’ਚ ਇਸ ਗੱਲ ਸਬੰਧੀ ਚਰਚਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਾਥੀਆਂ ਨੇ ਮਿਲ ਕੇ ਚੱਲਣ ਦਾ ਅਹਿਦ ਕਿਉਂ ਤੋੜਿਆ। ਉਸ ਵਿਧਾਇਕ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਵਿਧਾਇਕ ਸਾਥੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਅਹਿਦ ਤੋੜੇ ਜਾਣ ਕਾਰਨ ਭਾਰੀ ਠੇਸ ਪਹੁੰਚੀ ਹੈ।
-ਟ੍ਰਿਬਿਊਨ ਨਿਊਜ਼ ਸਰਵਿਸ


Comments Off on ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਅਹਿਦ ਤੋੜੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਸਾਥੀ ਖਫ਼ਾ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Manav Mangal Smart School
Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.