ਜਾਇਦਾਦ ਕਾਰਨ ਭਰਾ ਵੱਲੋਂ ਭਰਾ ਦੀ ਹੱਤਿਆ !    ਯੂਕੇ ਦੇ ਚੋਟੀ ਦੇ ਜੱਜ ਨੇ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਦੇਖੀ !    ਭਗੌੜੇ ਗੈਂਗਸਟਰ ਰਵੀ ਪੁਜਾਰੀ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ !    ਮਾਣਹਾਨੀ ਕੇਸ ’ਚ ਤਲਬ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੀ ਪਟੀਸ਼ਨ ’ਤੇ ਸੁਣਵਾਈ 28 ਨੂੰ !    ਦੁਬਈ ’ਚ ਹਮਵਤਨ ਦੀ ਕੁੱਟਮਾਰ ਲਈ ਦੋ ਭਾਰਤੀਆਂ ਨੂੰ ਸਜ਼ਾ !    ਅਸੀਂ ਕਿਉਂ ਪ੍ਰਦੇਸੀ ਹੋਈਏ ? !    ਮਾਲੇਰਕੋਟਲਾ ’ਚ ਭਾਈਚਾਰਕ ਏਕੇ ਦੀ ਮਿਸਾਲ !    ਗੁਆਚ ਗਏ ਉਹ ਦਿਨ... !    ਮੰਤਰੀ ਆਸ਼ੂ ਦੇ ਹੱਕ ਵਿਚ ਨਿੱਤਰੇ ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕ !    ਗੰਨਾ ਅਦਾਇਗੀ: ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਪਨਿਆੜ ਮਿੱਲ ਦਾ ਸਟਾਫ ਅੰਦਰ ਡੱਕਿਆ !    

ਯੂਰੋ-2020 ਕੁਆਲੀਫਾਇਰ: ਇੰਗਲੈਂਡ ਤੇ ਪੁਰਤਗਾਲ ਨੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਜਿੱਤੇ

Posted On September - 12 - 2019

ਜਿੱਤ ਮਗਰੋਂ ਖ਼ੁਸ਼ੀ ਸਾਂਝੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਪੁਰਤਗਾਲ ਦੇ ਖਿਡਾਰੀ। -ਫੋਟੋ: ਏਐੱਫਪੀ

ਪੈਰਿਸ, 11 ਸਤੰਬਰ
ਇੰਗਲੈਂਡ ਅਤੇ ਪੁਰਤਗਾਲ ਨੇ ਯੂਏਫਾ ਯੂਰੋ-2020 ਕੁਆਲੀਫਾਈਂਗ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਮਵਾਰ ਕੋਸੋਵੋ ਅਤੇ ਐਂਡੋਰਾ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ, ਜਦਕਿ ਫਰਾਂਸ ਨੇ ਲਿਥੂਆਨੀਆ ’ਤੇ ਜਿੱਤ ਦਰਜ ਕੀਤੀ। ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਦਾ 160ਵਾਂ ਕੌਮਾਂਤਰੀ ਮੈਚ ਖੇਡ ਰਹੇ ਕਪਤਾਨ ਕ੍ਰਿਸਟਿਆਨੋ ਰੋਨਾਲਡੋ ਦੇ ਚਾਰ ਗੋਲਾਂ ਦੀ ਬਦੌਲਤ ਪੁਰਤਗਾਲ ਨੇ ਵਿਲਨੀਅਸ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਮੈਚ ਵਿੱਚ 5-1 ਗੋਲਾਂ ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ।
ਹੌਲੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਮਗਰੋਂ ਪੁਰਤਗਾਲ ਨੇ ਗਰੁੱਪ ‘ਬੀ’ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਸਥਿਤੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ਕਰ ਲਈ ਹੈ। ਹੁਣ ਉਹ ਚੋਟੀ ’ਤੇ ਕਾਬਜ਼ ਯੂਕਰੇਨ ਤੋਂ ਪੰਜ ਅੰਕ ਪਿੱਛੇ ਹੈ। ਪੁਰਤਗਾਲ ਨੇ ਯੂਕਰੇਨ ਅਤੇ ਸਰਬੀਆ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਡਰਾਅ ਨਾਲ ਆਗਾਜ਼ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਜਿਸ ਮਗਰੋਂ ਲਿਥੂਆਨੀਆ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ। ਸਰਬੀਆ ਨੇ ਲਗਜ਼ਮਬਰਗ ਨੂੰ 3-1 ਗੋਲਾਂ ਨਾਲ ਸ਼ਿਕਸਤ ਦਿੱਤੀ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਾਊਥੈਂਪਟਨ ਵਿੱਚ ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ ਵਿਸ਼ਵ ਦਰਜਾਬੰਦੀ ਵਿੱਚ 120ਵੇਂ ਸਥਾਨ ’ਤੇ ਕਾਬਜ਼ ਕੋਸੋਵੋ ਨੂੰ 5-1 ਗੋਲਾਂ ਨਾਲ ਕਰਾਰੀ ਹਾਰ ਦਿੱਤੀ।
ਇੰਗਲੈਂਡ ਗਰੁੱਪ ‘ਏ’ ਵਿੱਚ ਚੈੱਕ ਗਣਰਾਜ ਤੋਂ ਤਿੰਨ ਅੰਕ ਅੱਗੇ ਚੋਟੀ ’ਤੇ ਹੈ। ਚੈੱਕ ਗਣਰਾਜ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਮੌਟੇਨੀਗਰੋ ਨੂੰ 3-0 ਨਾਲ ਸ਼ਿਕਸਤ ਦਿੱਤੀ। ਵਿਸ਼ਵ ਚੈਂਪੀਅਨ ਫਰਾਂਸ ਨੇ ਪੈਰਿਸ ਵਿੱਚ ਐਂਡੋਰਾ ਨੂੰ 3-0 ਗੋਲਾਂ ਨਾਲ ਹਰਾਇਆ। ਹੋਰ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ ਤੁਰਕੀ ਨੇ ਮੋਲਦੋਵਾ ਨੂੰ 4-0 ਨਾਲ ਹਰਾ ਕੇ ਧੂੜ ਚਟਾਈ, ਜਦਕਿ ਆਈਸਲੈਂਡ ਨੂੰ ਅਲਬਾਨੀਆ ਨੇ 4-2 ਨਾਲ ਮਾਤ ਦਿੱਤੀ।
-ਏਐੱਫਪੀ


Comments Off on ਯੂਰੋ-2020 ਕੁਆਲੀਫਾਇਰ: ਇੰਗਲੈਂਡ ਤੇ ਪੁਰਤਗਾਲ ਨੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਜਿੱਤੇ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Manav Mangal Smart School
Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.