ਪ੍ਰਚਾਰ ਦਾ ਮਜ਼ਬੂਤ ਤੰਤਰ !    ਮਸ਼ਹੂਰ ਸੰਗੀਤ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਓਮੀ ਜੀ !    ਕਰ ਭਲਾ, ਹੋ ਭਲਾ !    ਮਨੋਰੰਜਨ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਜਨੌਰ ਕਥਾਵਾਂ !    ਸਮਾਜ ਨੂੰ ਸੇਧ ਦੇਣ ਗਾਇਕ !    ਬਾਲ ਕਿਆਰੀ !    ਖਾ ਲਈ ਨਸ਼ਿਆਂ ਨੇ... !    ਹੱਥ-ਪੈਰ ਸੁੰਨ ਕਿਉਂ ਹੁੰਦੇ ਹਨ? !    ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੀਆਂ ਰੀਝਾਂ ਤੇ ਸੁਪਨੇ !    ‘ਪੂਰਨ’ ਕਦੋਂ ਪਰਤੇਗਾ? !    

ਬੌਇਕਾਟ ਤੇ ਸਟਰਾਸ ਨੂੰ ਨਾਈਟਹੁੱਡ ਦੀ ਉਪਾਧੀ

Posted On September - 11 - 2019

ਲੰਡਨ: ਇੰਗਲੈਂਡ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਨਾਲ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਕਰੀਅਰ ਮਗਰੋਂ ਖੇਡ ਨੂੰ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੇਣ ਲਈ ਜਿਓਫਰੀ ਬੌਇਕਾਟ ਅਤੇ ਐਂਡਰੀਊ ਸਟਰਾਸ ਨੂੰ ‘ਨਾਈਟਹੁੱਡ’ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇੰਗਲੈਂਡ ਅਤੇ ਵੇਲਜ਼ ਕ੍ਰਿਕਟ ਬੋਰਡ ਦੇ ਮੁੱਖ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਟੌਮ ਹੈਰੀਸਨ ਨੇ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ, ‘‘ਸਾਨੂੰ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਖ਼ੁਸ਼ੀ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦੀ ਕਿ ਸਰ ਐਂਡਰੀਊ ਸਟਰਾਸ ਖੇਡ ਦੇ ਹੋਰ ਮਹਾਨ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣਗੇ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉਸ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰਾਪਤੀਆਂ ਲਈ ਨਾਈਟਹੁੱਡ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।’’ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, ‘‘ਸਰ ਜਿਓਫਰੀ ਬੌਇਕਾਟ ਨੂੰ ਵੀ ਤਹਿ ਦਿਲੋਂ ਵਧਾਈ, ਕ੍ਰਿਕਟ ਵਿੱਚ ਲੰਮੇ ਕਰੀਅਰ ਅਤੇ ਖੇਡ ਪ੍ਰਤੀ ਜਨੂੰਨੀ ਦ੍ਰਿੜ੍ਹਤਾ ਲਈ ਉਸ ਨੂੰ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।’’ ਬੌਇਕਾਟ ਨੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਲਈ (1964 ਤੋਂ 1982) ਟੈਸਟ ਕ੍ਰਿਕਟ ਵਿੱਚ 8114 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ। ਇੰਗਲੈਂਡ ਅਤੇ ਮਿਡਲਸੈਕਸ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਸਟਰਾਸ ਨੇ 2004 ਤੋਂ 2012 ਦੌਰਾਨ 100 ਟੈਸਟ 7037 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ। ਸਟਰਾਸ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ 2009 ਅਤੇ 2010-11 ਵਿੱਚ ਐਸ਼ੇਜ਼ ਲੜੀ ਜਿੱਤੀ ਸੀ। -ਏਐੱਫਪੀ


Comments Off on ਬੌਇਕਾਟ ਤੇ ਸਟਰਾਸ ਨੂੰ ਨਾਈਟਹੁੱਡ ਦੀ ਉਪਾਧੀ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Manav Mangal Smart School
Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.