ਜਾਇਦਾਦ ਕਾਰਨ ਭਰਾ ਵੱਲੋਂ ਭਰਾ ਦੀ ਹੱਤਿਆ !    ਯੂਕੇ ਦੇ ਚੋਟੀ ਦੇ ਜੱਜ ਨੇ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਦੇਖੀ !    ਭਗੌੜੇ ਗੈਂਗਸਟਰ ਰਵੀ ਪੁਜਾਰੀ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ !    ਮਾਣਹਾਨੀ ਕੇਸ ’ਚ ਤਲਬ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੀ ਪਟੀਸ਼ਨ ’ਤੇ ਸੁਣਵਾਈ 28 ਨੂੰ !    ਦੁਬਈ ’ਚ ਹਮਵਤਨ ਦੀ ਕੁੱਟਮਾਰ ਲਈ ਦੋ ਭਾਰਤੀਆਂ ਨੂੰ ਸਜ਼ਾ !    ਅਸੀਂ ਕਿਉਂ ਪ੍ਰਦੇਸੀ ਹੋਈਏ ? !    ਮਾਲੇਰਕੋਟਲਾ ’ਚ ਭਾਈਚਾਰਕ ਏਕੇ ਦੀ ਮਿਸਾਲ !    ਗੁਆਚ ਗਏ ਉਹ ਦਿਨ... !    ਮੰਤਰੀ ਆਸ਼ੂ ਦੇ ਹੱਕ ਵਿਚ ਨਿੱਤਰੇ ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕ !    ਗੰਨਾ ਅਦਾਇਗੀ: ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਪਨਿਆੜ ਮਿੱਲ ਦਾ ਸਟਾਫ ਅੰਦਰ ਡੱਕਿਆ !    

ਪੰਜ ਪਿੰਡਾਂ ਲਈ ਸੌਰ ਊਰਜਾ ਜਲ ਸਪਲਾਈ ਸਕੀਮ ਸ਼ੁਰੂ

Posted On September - 11 - 2019

ਪਿੰਡ ਜਗਰਾਵਾਂ ਵਿਚ ਸੌਰ ਊਰਜਾ ਨਾਲ ਸੰਚਾਲਿਤ ਜਲ ਸਪਲਾਈ ਸਕੀਮ ਦਾ ਉਦਘਟਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਸ੍ਰੀਨਿਵਾਸਾ ਰਾਓ ਪੋਡੀਪੀਰੈਡੀ।

ਹਤਿੰਦਰ ਮਹਿਤਾ
ਆਦਮਪੁਰ ਦੋਆਬਾ, 10 ਸਤੰਬਰ
ਬਲਾਕ ਆਦਮਪੁਰ ਦੇ ਪੰਜ ਪਿੰਡਾਂ ਵਿਚ ਸੌਰ ਉੂਰਜਾ ਨਾਲ ਸੰਚਾਲਿਤ ਜਲ ਸਪਲਾਈ ਸਕੀਮ ਦਾ ਉਦਘਟਨ ਸ੍ਰੀਨਿਵਾਸ ਰਾਓ ਪੋਡੀਪੀਰੈਡੀ ਟੀਮ ਟਾਸਕ ਲੀਡਰ (ਵਿਸ਼ਵ ਬੈਂਕ) ਵਲੋਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਪਿੰਡ ਜਗਰਾਵਾਂ, ਮੁਰਾਦਪੁਰ, ਤਲਵਾੜਾ, ਗੋਇਲਪਿੰਡ ਤੇ ਜਗਨਪੁਰ ਵਿਚ 150 ਫੁੱਟ ਡੂੰਘਾ ਟਿਊਬਵੈੱਲ, 25 ਹਜ਼ਾਰ ਲੀਟਰ ਦੀ ਸਮੱਰਥਾ ਵਾਲੀ ਟੈਂਕੀ, ਹਰ ਘਰ ਨੂੰ ਪਾਈਪਲਾਈਨ, ਪਾਣੀ ਦਾ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਅਤੇ ਆਨ ਗਰਿਡ ਸਿਸਟਮ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਤਹਿਤ ਸੋਲਰ ਪਲਾਟ ਵਲੋਂ ਸੂਰਜ ਦੀਆਂ ਕਿਰਨਾਂ ਤੋਂ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਉਤਪਾਦ ਕਰ ਕੇ ਇਹ ਬਿਜਲੀ ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ ਮਹਿਕਮੇ ਨੂੰ ਗਰਿਡ ’ਤੇ ਭੇਜੀ ਜਾਵੇਗੀ ਤਾਂ ਜੋ ਜਲ ਸਪਲਾਈ ਵਾਲੀ ਸਕੀਮਾਂ ਵਿਚ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਬਿਲਾਂ ਦੀ ਕਟੌਤੀ ਹੋ ਸਕੇ। ਇਹ ਸਕੀਮ ਵਿਸ਼ਵ ਬੈਂਕ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਸਕੀਮ ਦਾ ਲਾਭ 243 ਘਰਾਂ ਅਤੇ 1635 ਦੀ ਅਬਾਦੀ ਨੂੰ ਹੋਵੇਗਾ। ਸ਼ੁਰੂ ਵਿਚ ਪਾਣੀ 10 ਘੰਟੇ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿਚ 24 ਘੰਟੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਤਾਂ ਜੋ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਪੀਣ ਵਾਲਾ ਪਾਣੀ ਹਰ ਸਮੇਂ ਮਿਲ ਸਕੇ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਜਲ ਸਪਲਾਈ ਅਤੇ ਸੈਨੀਟੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਮਿਤ ਤਲਵਾੜ, ਮੁੱਖ ਇੰਜਨੀਅਰ ਉੱਤਰ ਪੰਜਾਬ ਐਸ.ਕੇ. ਜੈਨ, ਕੁਲਦੀਪ ਸਿੰਘ ਸੈਨੀ, ਸੁਖਦੀਪ ਸਿੰਘ ਧਾਲੀਵਾਲ, ਬਲਦੇਵ ਰਾਜ, ਗਗਨਦੀਪ ਸਿੰਘ ਵਾਲੀਆ ਤੇ ਹੋਰ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ।


Comments Off on ਪੰਜ ਪਿੰਡਾਂ ਲਈ ਸੌਰ ਊਰਜਾ ਜਲ ਸਪਲਾਈ ਸਕੀਮ ਸ਼ੁਰੂ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Manav Mangal Smart School
Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.