ਤਿੰਨ ਵਰ੍ਹਿਆਂ ਦਾ ਬੱਚਾ ਬੋਰਵੈੱਲ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗਿਆ !    10ਵੀਂ ਤੇ 12ਵੀਂ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰੀਖਿਆਵਾਂ ਜੱਦੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਤੋਂ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹਨ ਵਿਦਿਆਰਥੀ: ਨਿਸ਼ੰਕ !    ਕਿਸਾਨ ਨੇ 10 ਪਰਵਾਸੀ ਕਾਮਿਆਂ ਲਈ ਕੀਤਾ ਹਵਾਈ ਟਿਕਟਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ !    ਤਬਲੀਗੀ ਮਾਮਲਾ: 294 ਵਿਦੇਸ਼ੀਆਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ 15 ਨਵੇਂ ਦੋਸ਼-ਪੱਤਰ ਦਾਖ਼ਲ !    ਪਿੰਡ ਖੁਰਾਲਗੜ ਵਿੱਚ ਇਕ ਹੋਰ ਮਜ਼ਦੂਰ ਨੇ ਫਾਹਾ ਲਿਆ !    ਹਿਮਾਚਲ ਦੇ ਭਾਜਪਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਦਾ ਅਸਤੀਫ਼ਾ !    ਖਾਲੀ ਜੇਬਾਂ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬੀ ’ਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਪੈਨਸ਼ਨਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਧਰਨਾ !    ਬਦਨਾਮੀ ਖੱਟੀ ਤੇ ਜੇਲ੍ਹ ਵੀ ਗਿਆ ਪਰ ਫੌਜੀ ਨੇ ਮੈਦਾਨ ਨਾ ਛੱਡਿਆ !    ਹੁਣ ਭਾਰਤ-ਚੀਨ ਮਾਮਲੇ ’ਚ ਟਰੰਪ ਨੇ ਮਾਰਿਆ ‘ਜੰਪ’ !    ਪਛਾਣ ਦੀ ਫ਼ਿਕਰ ਦੂਰ !    

ਨੌਰਮਨ ਲੀਅਰ ਸਭ ਤੋਂ ਵਡੇਰੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਐਮੀ ਪੁਰਸਕਾਰ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲਾ ਬਣਿਆ

Posted On September - 16 - 2019

ਲਾਸ ਏਂਜਲਸ, 15 ਸਤੰਬਰ

ਲਾਸ ਏਂਜਲਸ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਿਏਟਿਵ ਆਰਟਸ ਐਮੀ ਐਵਾਰਡਜ਼ ਸਮਾਗਮ ਵਿੱਚ ਨੋਰਮੈਨ ਲੀਅਰ। -ਫੋਟੋ: ਪੀਟੀਆਈ

ਨੌਰਮਨ ਲੀਅਰ ਨੇ ਇਤਿਹਾਸ ਸਿਰਜਦਿਆਂ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਉਮਰ (97) ਵਿੱਚ ਐਮੀ ਪੁਰਸਕਾਰ ਜਿੱਤ ਕੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਟੈਲੀਵਿਜ਼ਨ ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਲੀਅਰ ਨੂੰ ਇਹ ਪੁਰਸਕਾਰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਲਾਈਵ ਸ਼੍ਰੇਣੀ (ਸਟੂਡੀਓ ’ਚ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ) ਲਈ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਪੁਰਸਕਾਰ ‘ਆਲ ਇਨ ਦਿ ਫੈਮਿਲੀ’ ਅਤੇ ਦਿ ਜੈਫਰਨਜ਼’ ਸ਼ੋਅ ਸਫਲਤਾਪੂਰਵਕ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਨਿਰਮਾਤਾ ਜਿਮੀ ਕਿੱਮੇਲ ਨਾਲ ਪੁਰਸਕਾਰ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ। ਪੁਰਸਕਾਰ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਉੱਤੇ ਲੀਅਰ ਨੇ ਬੇਹੱਦ ਉਤਸ਼ਾਹ ਦਿਖਾਉਂਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਦੋਂ ਉਹ ਸੱਤ ਸਾਲ ਦਾ ਸੀ ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਕ੍ਰਿਸਮਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਅੱਜ ਉਸ ਨੂੰ 90 ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪਲਾਂ ਜਿੰਨੀ ਹੀ ਖੁਸ਼ੀ ਹੀ ਮਹਿਸੂਸ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਐਮੀ ਪੁਰਸਕਾਰ ਜਿੱਤਣ ਲਈ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਨਿਰਮਾਤਾ ਕਿੱਮੇਲ ਨੂੰ ਵੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਸਿਹਰਾ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਅਤੇ ਸਹਿਯੋਗ ਦੀ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸ਼ੋਅ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਜਿਮੀ ਕਿਮੇਲ ਦੀ ਹੀ ਕਲਪਨਾ ਸੀ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਵਡੇਰੀ ਉਮਰ ਤੱਕ ਕਾਰਜਸ਼ੀਲ ਰਹਿਣ ਦੇ ਰਾਜ਼ ਨੂੰ ਸਾਂਝਾ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਦੇ ਆਪਣੀ ਉਮਰ ਬਾਰੇ ਵਧੇਰੇ ਨਹੀਂ ਸੋਚਿਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ‘ਅਵਰ ਪਲੈਨੇਟ’ ਦੇ ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਡੇਵਿਡ ਐਟਨਬਰੋ ਨੂੰ ਪਛਾੜ ਕੇ ਪੁਰਸਕਾਰ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ ਹੈ। -ਪੀਟੀਆਈ

 


Comments Off on ਨੌਰਮਨ ਲੀਅਰ ਸਭ ਤੋਂ ਵਡੇਰੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਐਮੀ ਪੁਰਸਕਾਰ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲਾ ਬਣਿਆ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.