ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਲਈ ਗੰਭੀਰ ਖ਼ਤਰਾ !    ਕਸ਼ਮੀਰੀਆਂ ਲਈ ਪੰਜਾਬ ’ਚੋਂ ਉੱਠੀ ਆਵਾਜ਼ ਦਾ ਮਹੱਤਵ !    ਅੱਸੂ !    ਖ਼ੁਦਕੁਸ਼ੀ ਪੀੜਤ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਮਦਦ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੁੱਜੇ ਸਮਾਜ ਸੇਵੀ !    ਅਫ਼ਗਾਨਿਸਤਾਨ ਵਿਚ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਚੋਣਾਂ ਲਈ ਕਮਰਕੱਸੇ !    ਪਾਕਿ ਰਾਹਤ ਲਈ ਅਮਰੀਕਾ ਤੋਂ ਲੈ ਸਕਦੈ ਸਹਾਇਤਾ !    ਵਿਕਾਸ ਕਾਰਜਾਂ ’ਚ ਤੇਜ਼ੀ ਲਈ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਨਾਲ ਤਾਲਮੇਲ ਰੱਖਣ ਮੰਤਰੀ: ਕੈਪਟਨ !    ਸੌਮਿਆ ਸਰਕਾਰ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ’ਚੋਂ ਬਾਹਰ !    ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ-2019 ਆਈਸੀਸੀ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਵੇਖਿਆ ਜਾਣ ਵਾਲਾ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ !    ਔਡ-ਈਵਨ ਯੋਜਨਾ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਐਨਜੀਟੀ ’ਚ ਪਟੀਸ਼ਨ !    

ਜੇ ਮੇਰੇ ਕੰਮ ਦੀ ਚੋਰ ਕਰਨੀ ਹੈ ਤਾਂ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਰੋ: ਜੀਰੋਮ

Posted On September - 4 - 2019

ਮੁੰਬਈ, 3 ਸਤੰਬਰ
ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਰਿਲੀਜ਼ ਹੋਈ ਫਿਲਮ ‘ਸਾਹੋ’ ਕਈ ਪੱਖਾਂ ਤੋਂ ਫਰੈਂਚ ਫਿਲਮ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਜੀਰੋਮ ਸਾਲੇ ਦੇ ਵੱਲੋਂ 2008 ਵਿੱਚ ਬਣਾਈ ਫਿਲਮ ‘ਲਾਰਗੋ ਵਿੰਚ’ ਨਾਲ ਮੇਲ ਖਾਂਦੀ ਹੈ, ਆਪਣੇ ਕੰਮ ਦੀ ਕੀਤੀ ਨਕਲ ਉੱਤੇ ਟਿੱਪਣੀ ਕਰਦਿਆਂ ਫਰੈਂਚ ਫਿਲਮ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਨੇ ਭਾਰਤੀ ਫਿਲਮ ਨਿਰਮਾਤਾ ਨੂੰ ਨਸੀਹਤ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਨਕਲ ਹੀ ਕਰਨੀ ਸੀ ਤਾਂ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਅਕਲ ਨਾਲ ਤਾਂ ਕਰ ਲਈ ਜਾਂਦੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਈ ਭਾਸ਼ਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਬਣੀ ਭਾਰਤੀ ਫਿਲਮ ‘ਸਾਹੋ’ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਫਿਲਮ ਦੀ ਘਟੀਆ ਕਾਪੀ ਕਰਾਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ‘ਲਾਰਗੋ ਵਿੰਚ’ ਇਸੇ ਨਾਂਅ ਦੇ ਬੈਲਜੀਅਨ ਭਾਸ਼ਾ ਦੇ ਇੱਕ ਕੌਮਿਕ ’ਤੇ ਅਧਾਰਤ ਐਕਸ਼ਨ ਅਤੇ ਮਨੋੰਰਜਨ ਭਰਪੂਰ ਫਿਲਮ ਹੈ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਰਿਲੀਜ਼ ਹੋਈ ਫਿਲਮ ‘ਸਾਹੋ’ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਬਾਅਦ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਇਹ ਚਰਚਾ ਛਿੜ ਗਈ ਕਿ ਫਿਲਮ ਕਿਵੇਂ ਫਰੈਂਚ ਫਿਲਮ ਦੀ ਯਾਦ ਦਿਵਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਫਿਲਮ ਬਾਰੇ ਟਵਿੱਟਰ ਉੱਤੇ ਛਿੜੀ ਚਰਚਾ ਨੇ ਜਿਥੇ ਤੇਲਗੂ ਫਿਲਮ ਨਿਰਮਾਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਉੱਥੇ ਇਹ ਨਸੀਹਤ ਵੀ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਕਿ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਨਕਲ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਰ ਲਈ ਜਾਂਦੀ। ਫਰੈਂਚ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਸਾਲੇ ਨੇ ਕਿਹਾ,‘ਇਹ ‘ਲਾਰਗੋ ਵਿੰਚ’ ਦੀ ਦੂਜੀ ਕਾਪੀ ਹੀ ਹੈ ਪਰ ਚੰਗਾ ਹੁੰਦਾ ਕਿ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਮੇਰਾ ਕੰਮ ਚੋਰੀ ਕਰਨਾ ਸੀ ਤਾਂ ਚੰਗੇ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਕਰ ਲੈਂਦੇ।’ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਵਨ ਕੁਮਾਰ ਦੀ ਫਿਲਮ ‘ਅਗਨਿਅਤਾਵਾਸੀ’ ਵੀ ਲਾਰਗੋ ਵਿੰਚ ਦੀ ਕਾਪੀ ਹੀ ਸੀ। -ਪੀਟੀਆਈ


Comments Off on ਜੇ ਮੇਰੇ ਕੰਮ ਦੀ ਚੋਰ ਕਰਨੀ ਹੈ ਤਾਂ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਰੋ: ਜੀਰੋਮ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.