ਪ੍ਰਚਾਰ ਦਾ ਮਜ਼ਬੂਤ ਤੰਤਰ !    ਮਸ਼ਹੂਰ ਸੰਗੀਤ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਓਮੀ ਜੀ !    ਕਰ ਭਲਾ, ਹੋ ਭਲਾ !    ਮਨੋਰੰਜਨ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਜਨੌਰ ਕਥਾਵਾਂ !    ਸਮਾਜ ਨੂੰ ਸੇਧ ਦੇਣ ਗਾਇਕ !    ਬਾਲ ਕਿਆਰੀ !    ਖਾ ਲਈ ਨਸ਼ਿਆਂ ਨੇ... !    ਹੱਥ-ਪੈਰ ਸੁੰਨ ਕਿਉਂ ਹੁੰਦੇ ਹਨ? !    ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੀਆਂ ਰੀਝਾਂ ਤੇ ਸੁਪਨੇ !    ‘ਪੂਰਨ’ ਕਦੋਂ ਪਰਤੇਗਾ? !    

ਐੱਸਬੀਆਈ ਨੇ ਕਰਜ਼ ’ਤੇ ਵਿਆਜ ਦਰ 0.10 ਫ਼ੀਸਦ ਘਟਾਈ

Posted On September - 10 - 2019

ਮੁੰਬਈ, 9 ਸਤੰਬਰ
ਭਾਰਤੀ ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ (ਐੱਸਬੀਆਈ) ਨੇ ਤਿਉਹਾਰਾਂ ਦੇ ਆਉਂਦੇ ਮੌਸਮ ਨੂੰ ਦੇਖਦਿਆਂ ਵੱਖ ਵੱਖ ਮਿਆਦ ਦੇ ਕਰਜ਼ ਦੀ ਵਿਆਜ ਦਰ ’ਚ 0.10 ਫ਼ੀਸਦ ਦੀ ਹੋਰ ਕਟੌਤੀ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਕਟੌਤੀ ਮੰਗਲਵਾਰ ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਮੌਜੂਦਾ ਵਿੱਤੀ ਵਰ੍ਹੇ ’ਚ ਬੈਂਕ ਹੁਣ ਤਕ ਵਿਆਜ ਦਰ ’ਚ ਪੰਜ ਵਾਰ ’ਚ ਕੁੱਲ 0.40 ਫ਼ੀਸਦ ਦੀ ਕਟੌਤੀ ਕਰ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ। ਬੈਂਕ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਕਟੌਤੀ ਮਗਰੋਂ ਉਸ ਦੀ ਸੀਮਾਂਤ ਲਾਗਤ ਆਧਾਰਿਤ ਕਰਜ਼ ਦੀ ਵਿਆਜ ਦਰ (ਐੱਮਸੀਐੱਲਆਰ) 8.25 ਫ਼ੀਸਦ ਤੋਂ ਘੱਟ ਕੇ 8.15 ਫ਼ੀਸਦ ਰਹਿ ਜਾਵੇਗੀ। ਬੈਂਕ ਦੇ ਸਾਰੇ ਕਰਜ਼ਿਆਂ ਦੀ ਵਿਆਜ ਦਰ ਇਸੇ ਆਧਾਰ ’ਤੇ ਤੈਅ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਐੱਸਬੀਆਈ ਨੇ ਆਪਣੇ ਬਹੁਤੇ ਕਰਜ਼ਿਆਂ ਅਤੇ ਬੱਚਤਾਂ ਦੀ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਨੂੰ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਦੀ ਰੈਪੋ ਦਰ ਨਾਲ ਜੋੜ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।
-ਪੀਟੀਆਈ


Comments Off on ਐੱਸਬੀਆਈ ਨੇ ਕਰਜ਼ ’ਤੇ ਵਿਆਜ ਦਰ 0.10 ਫ਼ੀਸਦ ਘਟਾਈ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Manav Mangal Smart School
Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.