ਸਰ੍ਹੋਂ ਜਾਤੀ ਦੀਆਂ ਫ਼ਸਲਾਂ ਦੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ !    ਕੌਮਾਂਤਰੀ ਮੈਚ ਇਕੱਠੇ ਖੇਡਣ ਵਾਲੇ ਭਰਾ ਮਨਜ਼ੂਰ ਹੁਸੈਨ, ਮਹਿਮੂਦ ਹੁਸੈਨ ਤੇ ਮਕਸੂਦ ਹੁਸੈਨ !    ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਨਾਲ ਨੇੜਿਓਂ ਜੁੜਿਆ ਪਿੰਡ ‘ਲੰਗ’ !    ਕਰਜ਼ਾ ਤੇ ਪੇਂਡੂ ਔਰਤ ਮਜ਼ਦੂਰ ਪਰਿਵਾਰ !    ਪੰਜਾਬੀ ਫ਼ਿਲਮਾਂ ਦਾ ਸਰਪੰਚ ਯਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ !    ਸਿਨਮਾ ਸਕਰੀਨ ’ਤੇ ਸਮਾਜ ਦੇ ਰੰਗ !    ਕੁਦਰਤ ਦੇ ਖੇੜੇ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਕ ਬਸੰਤ ਪੰਚਮੀ !    ਗੀਤਕਾਰੀ ਵਿਚ ਉੱਭਰਦਾ ਨਾਂ ਸੁਰਜੀਤ ਸੰਧੂ !    ਮੋਇਆਂ ਨੂੰ ਆਵਾਜ਼ਾਂ! !    ਲੋਕ ਢਾਡੀ ਪਰੰਪਰਾ ਦਾ ਵਾਰਿਸ ਈਦੂ ਸ਼ਰੀਫ !    

ਹੱਜ ਯਾਤਰਾ: ਹਾਜੀਆਂ ਨੇ ਸ਼ੈਤਾਨ ਨੂੰ ਪੱਥਰ ਮਾਰੇ

Posted On August - 12 - 2019

ਮੀਨਾ, 11 ਅਗਸਤ

ਸ਼ੈਤਾਨ ਨੂੰ ਪੱਥਰ ਮਾਰਨ ਦੀ ਰਸਮ (ਅਲ ਅਕਬਾ) ਅਦਾ ਕਰਨ ਲਈ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਮੀਨਾ ਵਿਖੇ ਪਹੁੰਚਦੇ ਹੋਏ ਹਾਜੀ। -ਫੋਟੋ: ਏਐਫਪੀ

ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ ’ਚ ਹੱਜ ਯਾਤਰਾ ’ਤੇ ਮੱਕਾ ਗਏ ਲੱਗਪਗ 2.5 ਲੱਖ ਹਾਜੀ ਸ਼ਨਿਚਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ੈਤਾਨ ਨੂੰ ਪੱਥਰ ਦੀ ਰਸਮ ’ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ। ਇਸ ਨੂੰ ਹੱਜ ਯਾਤਰਾ ਦਾ ਆਖਰੀ ਦਿਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਹੱਜ ਦੀ ਸਮਾਪਤੀ ਦੀ ਨਾਲ ਹੀ ਮੁਸਲਿਮ ਭਾਈਚਾਰੇ ਲਈ ਵਿਸ਼ਵ ਭਰ ’ਚ 12 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਈਦ-ਉਲ-ਜ਼ੁਹਾ ਦੇ ਜ਼ਸ਼ਨ ਆਰੰਭ ਹੋ ਜਾਣਗੇ। ਸ਼ਨਿਚਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ ਦੇ ਸੁਲਤਾਨ ਸਲਮਾਨ ਵੀ ਮੀਨਾ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਹੱਜ ਯਾਤਰਾ ’ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ। ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਟਵਿੱਟਰ ਖਾਤੇ ’ਤੇ ਪੋਸਟ ਵਿੱਚ ਸਭ ਦੀ ਖੈਰੀਅਤ ਦੀ ਦੁਆ ਕੀਤੀ। ਇਸਲਾਮ ਅਨੁਸਾਰ ਹਰ ਮੁਸਲਮਾਨ ਲਈ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਹੱਜ ਯਾਤਰਾ ਕਰਨੀ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੈ ਜੇਕਰ ਉਹ ਆਰਥਿਕ ਅਤੇ ਸਰੀਰਕ ਤੌਰ ’ਤੇ ਯਾਤਰਾ ਕਰਨ ਦੇ ਸਮਰੱਥ ਹੋਵੇ। ਸ਼ੈਤਾਨ ਨੂੰ ਪੱਥਰ ਮਾਰਨ ਦੀ ਰਸਮ ਨਾਲ ਹੱਜ ਯਾਤਰਾ ਸਮਾਪਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਵਾਰ ਕਿਸੇ ਯਾਤਰੀ ਦੇ ਜ਼ਖ਼ਮੀ ਹੋਣ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਨਹੀਂ ਹੈ। -ਪੀਟੀਆਈ

 


Comments Off on ਹੱਜ ਯਾਤਰਾ: ਹਾਜੀਆਂ ਨੇ ਸ਼ੈਤਾਨ ਨੂੰ ਪੱਥਰ ਮਾਰੇ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.