ਹੜ੍ਹ ਪੀੜਤਾਂ ਦਾ ਸਾਰਾ ਕਰਜ਼ਾ ਮੁਆਫ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ: ਹਰਨਾਮ ਸਿੰਘ ਖ਼ਾਲਸਾ !    ਹੜ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਾਰ ਪੈਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰੇਤਾ ਵੀ ਹੋਇਆ ਮਹਿੰਗਾ !    ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਬਾਦਲ ਸਿਆਸਤ ਕਰਨ ਦੀ ਥਾਂ ਨੁਕਸਾਨ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕੇਂਦਰ ਨੂੰ ਭੇਜੇ: ਚੀਮਾ !    ਦਰਦ ਕਹਾਣੀ ਦੱਸਣ ਤੇ ਲੜਣ ਦੀ ਹਿੰਮਤ !    ਅਰਥਚਾਰੇ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਹੁਲਾਰੇ, ਦਾਤੇ ਦਿੱਤੇ ਚਾਰ !    ਇਮਰਾਨ ਨੂੰ ਤਹੱਮਲ ਨਾ ਤਿਆਗਣ ਦਾ ਮਸ਼ਵਰਾ !    ਮੁਕਤਸਰ ਤੇ ਫਾਜ਼ਿਲਕਾ ’ਚ ਪੀਣ ਵਾਲੇ ਪਾਣੀ ਦਾ ਕਾਲ ਪਿਆ !    ਸਾਮਰਾਜ ਬਨਾਮ ਪੰਜਾਬੀ ਸ਼ਾਇਰ ਲਾਲੂ ਤੇ ਬੁਲਿੰਦਾ ਲੁਹਾਰ !    ਸਾਹਿਰ ਲੁਧਿਆਣਵੀ ਮੁਕੱਦਮਾ ਭੁਗਤਣ ਦਿੱਲੀ ਆਇਆ !    ਇਤਿਹਾਸ ਸੰਭਾਲ ਰਹੀ : ਡਿਜੀਟਲ ਲਾਇਬਰੇਰੀ !    

ਮੁਸਲਿਮ ਭਾਈਚਾਰੇ ਨੇ ਸ਼ਰਧਾ ਨਾਲ ਈਦ ਮਨਾਈ

Posted On August - 13 - 2019

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਜਾਮਾ ਮਸਜਿਸ ’ਚ ਈਦ-ਉਲ-ਜ਼ੁਹਾ ਮੌਕੇ ਨਮਾਜ਼ ਅਦਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਮੁਸਲਿਮ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੇ ਲੋਕ। -ਫੋਟੋ: ਏਐਫਪੀ

ਕੁਲਵਿੰਦਰ ਕੌਰ ਦਿਓਲ
ਫਰੀਦਾਬਾਦ, 12 ਅਗਸਤ
ਦਿੱਲੀ ਸਮੇਤ ਐਨਸੀਆਰ ਦੇ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਫਰੀਦਾਬਾਦ, ਨੋਇਡਾ, ਗ੍ਰੇਟਰ ਨੋਇਡਾ ਤੇ ਗੁਰੂਗ੍ਰਾਮ ਸਮੇਤ ਈਦ- ਉਲ-ਜ਼ੁਹਾ ਮਨਾਈ ਗਈ ਤੇ ਮੁਸਲਿਮ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੇ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਨਮਾਜ਼ ਅਦਾ ਕੀਤੀ। ਰਾਜਧਾਨੀ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਵੱਡੀਆਂ ਤੇ ਛੋਟੀਆਂ ਮਸਜਿਦਾਂ ਵਿੱਚ ਮੁਸਲਮਾਨ ਭਾਈਚਾਰਾ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਪੁੱਜਾ ਤੇ ਇਕ- ਦੂਜੇ ਨੂੰ ਵਧਾਈ ਦਿੱਤੀ। ਨੋਇਡਾ ਵਿੱਚ ਵੀ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੇ ਲੋਕ ਸੈਕਟਰ-8 ਸਥਿਤ ਜਾਮਾ ਮਸਜਿਦ ਵਿੱਚ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ ਤੇ ਇਕ ਦੂਜੇ ਦੇ ਗਲ਼ੇ ਮਿਲ ਕੇ ਮੁਬਾਰਕਵਾਦ ਦਿੱਤੀ। ਸਵੇਰੇ ਤੋਂ ਹੀ ਮਸਜਿਦ ਵਿੱਚ ਨਮਾਜ਼ ਅਦਾ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਭੀੜ ਲੱਗ ਗਈ। ਸੈਕਟਰ 10-12

ਗਲੇ ਮਿਲ ਕੇ ਇਕ ਦੂਜੇ ਨੂੰ ਈਦ ਦੀ ਵਧਾਈ ਦਿੰਦ ਹੋਏ ਮੁਸਲਿਮ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੇ ਲੋਕ। -ਫੋਟੋ:ਪੀਟੀਆਈ

ਸਵਾਨੀ ਫਰਨੀਚਰ ਤੋਂ ਹਰੌਲਾ ਮਾਰਗ ਬੰਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਸੂਰਜਪੁਰ ਤੇ ਗ੍ਰੈਟਰ ਨੋਇਡਾ ਵਿੱਚ ਵੀ ਮਸਜਿਦਾਂ ਅੰਦਰ ਰੌਣਕ ਰਹੀ। ਦਾਦਰੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਂਤੀ ਨਾਲ ਸੁਰੱਖਿਆ ਹੇਠ ਨਮਾਜੀਆਂ ਨੇ ਨਮਾਜ਼ ਪੜ੍ਹੀ। ਫਰੀਦਾਬਾਦ ਦੀਆਂ ਮੁੱਖ ਮਸਜਿਦਾਂ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਨਮਾਜ਼ ਅਦਾ ਕੀਤੀ। ਪੁਰਾਣੇ ਸ਼ਹਿਰ ਤੇ ਕਈ ਮੁਸਲਿਮ ਬਹੁਗਿਣਤੀ ਪਿੰਡਾਂ ਵਿੱਚ ਨਮਾਜ਼ ਪੜ੍ਹੀ ਗਈ। ਗੁਰੂਗ੍ਰਾਮ ਵਿੱਚ ਵੀ ਮੁਸਲਿਮ ਭਾਈਚਾਰਾ ਕਈ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਵਾਦੀ ਪਕਵਾਨ ਬਣਾਏ ਤੇ ਇਕ ਦੂਜੇ ਨਾਲ ਵੰਡੇ। ਐਨਸੀਆਰ ਵਿਖੇ ਹਰਿਆਣਾ ਪੁਲੀਸ, ਦਿੱਲੀ ਪੁਲੀਸ ਤੇ ਯੂ.ਪੀ. ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਆਪਣੇ-ਆਪਣੇ ਸੂਬਿਆਂ ਦੇ ਐਨਸੀਆਰ ਦੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਚੌਕਸੀ ਵਰਤੀ ਤੇ ਰਾਜਾਂ ਦੀਆਂ ਹੱਦਾਂ ਉਪਰ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖੀ। ਐਨਸੀਆਰ ਵਿੱਚ ਅਮਨ ਨਾਲ ਇਹ ਉਤਸਵ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ।


Comments Off on ਮੁਸਲਿਮ ਭਾਈਚਾਰੇ ਨੇ ਸ਼ਰਧਾ ਨਾਲ ਈਦ ਮਨਾਈ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.