ਸਾਹਿਰ ਲੁਧਿਆਣਵੀ ਮੁਕੱਦਮਾ ਭੁਗਤਣ ਦਿੱਲੀ ਆਇਆ !    ਸਾਮਰਾਜ ਬਨਾਮ ਪੰਜਾਬੀ ਸ਼ਾਇਰ ਲਾਲੂ ਤੇ ਬੁਲਿੰਦਾ ਲੁਹਾਰ !    ਇਤਿਹਾਸ ਸੰਭਾਲ ਰਹੀ : ਡਿਜੀਟਲ ਲਾਇਬਰੇਰੀ !    ਯਾਦ ਆਏ ਦੋ ਭੈਣ ਭਰਾ... !    ਕੁਦਰਤੀ ਸੁਹੱਪਣ ਨਾਲ ਲਬਰੇਜ਼ ਸੋਜਾ ਵਾਦੀ !    ਆਖ ਦਮੋਦਰ ਅੱਖੀਂ ਡਿੱਠਾ !    ਸਮੇਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਤੁਰਦੀਆਂ ਕਹਾਣੀਆਂ !    ਕੇਵਲ ਧਾਲੀਵਾਲ ਦਾ ਰੰਗਮੰਚ !    ਸ਼ਹਿਰ ਬਾਰੇ ਬੇਸ਼ਕੀਮਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ !    ਕਾਵਿ ਕਿਆਰੀ !    

ਥਾਈ ਮਹਿਲਾ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਵੱਲੋਂ ਜਿੱਤਾਂ ਦਾ ਵਿਸ਼ਵ ਰਿਕਾਰਡ

Posted On August - 12 - 2019

ਦੁਬਈ: ਥਾਈਲੈਂਡ ਦੀ ਮਹਿਲਾ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਨੇ ਲਗਾਤਾਰ 17 ਟੀ-20 ਕੌਮਾਂਤਰੀ ਮੈਚ ਜਿੱਤ ਕੇ ਨਵਾਂ ਵਿਸ਼ਵ ਰਿਕਾਰਡ ਬਣਾਇਆ ਹੈ। ਨੀਦਰਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੀ ਚਾਰ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਲੜੀ ਦੇ ਪੰਜਵੇਂ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਥਾਈਲੈਂਡ ਨੇ ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਟੀਮ ਨੂੰ 54 ਦੌੜਾਂ ’ਤੇ ਢੇਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਸਿਰਫ਼ ਅੱਠ ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ ਟੀਚਾ ਹਾਸਲ ਕਰਕੇ ਜਿੱਤ ਦਰਜ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਲੜੀ ਦੀਆਂ ਦੋ ਹੋਰ ਟੀਮਾਂ ਆਇਰਲੈਂਡ ਅਤੇ ਸਕਾਟਲੈਂਡ ਹਨ। ਆਈਸੀਸੀ ਅਨੁਸਾਰ ਥਾਈਲੈਂਡ ਨੇ ਆਸਟਰੇਲਿਆਈ ਮਹਿਲਾ ਟੀਮ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜਿਆ, ਜਿਸ ਨੇ ਮਾਰਚ 2014 ਤੋਂ ਅਗਸਤ 2015 ਤੱਕ ਲਗਾਤਾਰ 16 ਮੈਚ ਜਿੱਤੇ ਸਨ। ਕ੍ਰਿਕਟ ਦੀ ਇਸ ਵੰਨਗੀ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਹੋਰ ਟੀਮਾਂ ਨੇ ਲਗਾਤਾਰ ਦਸ ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਮੈਚ ਜਿੱਤੇ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਇੰਗਲੈਂਡ ਅਤੇ ਜ਼ਿੰਬਾਬਵੇ (ਦੋਵੇਂ 14) ਅਤੇ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ (12) ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਥਾਈਲੈਂਡ ਨੇ ਜੁਲਾਈ 2018 ਤੋਂ ਆਪਣੀ ਜੇਤੂ ਮੁਹਿੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਸੀ। -ਪੀਟੀਆਈ


Comments Off on ਥਾਈ ਮਹਿਲਾ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਵੱਲੋਂ ਜਿੱਤਾਂ ਦਾ ਵਿਸ਼ਵ ਰਿਕਾਰਡ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.