ਟਿਕਟ ਖਿੜਕੀ ’ਤੇ ਪਵੇਗਾ ‘ਪੰਗਾ’ !    ਪੰਜਾਬੀ ਫ਼ਿਲਮਾਂ ਦਾ ‘ਨਿਹਾਲਾ ਗਾਰਡ’ ਵਾਸਤੀ !    ਸਥਾਪਤੀ ਵਿਰੋਧੀ ਚਿੱਤਰਕਾਰ ਫਰਾਂਸਿਸਕੋ ਡੀ ਗੋਇਆ !    ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੀ ਸ਼ਾਮ ’ਚ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ !    ਵਿਰਸੇ ਦੀ ਰੂਹ ਲੰਮੀ ਹੇਕ ਵਾਲੇ ਗੀਤ !    ਗ਼ਲਤੀ ਦਾ ਅਹਿਸਾਸ !    ਪੰਜਾਬੀ ਅਭਿਨੇਤਰੀਆਂ ਦੀ ਮੜਕ !    ਮੇਰੇ ਸਰਦਾਰਾਂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਜਾਣਦਾ ਜੇ? !    ਸਿਆਣਪ ਦਾ ਮੁੱਲ !    ਪਾਸਪੋਰਟ ਵਾਲਾ ਗਾਇਕ ਰਣਜੀਤ ਮਣੀ !    

ਤਿਰੰਗਾ ਬਣਿਆ ਰੋਜ਼ੀ-ਰੋਟੀ ਦਾ ਸਾਧਨ

Posted On August - 14 - 2019

ਪੱਤਰ ਪ੍ਰੇਰਕ
ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 13 ਅਗਸਤ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ’ਚ 73ਵੇਂ ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਦਿਵਸ ਮੌਕੇ ਭਾਰਤ ਦਾ ਕੌਮੀ ਤਿਰੰਗਾ ਵੇਚਦਾ ਹੋਇਆ ਇਕ ਵਿਕਰੇਤਾ ਨਾਲ ਚਾਹ ਦਾ ਆਨੰਦ ਮਾਣਦਾ ਹੋਇਆ। -ਏਐੱਫਪੀ

ਦੇਸ਼ 73ਵੇਂ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦਿਵਸ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਵਿੱਚ ਲੱਗਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਦਿੱਲੀ ’ਚ ਥਾਂ-ਥਾਂ ਮੁੱਖ ਚੌਕਾਂ ਉਪਰ ਗ਼ਰੀਬਾਂ ਵੱਲੋਂ ਤਿਰੰਗੇ ਝੰਡੇ ਵੇਚ ਕੇ ਰੋਜ਼ੀ-ਰੋਟੀ ਦਾ ਜੁਗਾੜ ਕੁੱਝ ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।
ਰਾਜਧਾਨੀ ਵਿਚ ਮੁੱਖ ਚੌਕਾਂ ਉਪਰ ਗ਼ਰੀਬ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦੀਆਂ ਔਰਤਾਂ ਤੇ ਬੱਚੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਆਕਾਰਾਂ ਦੇ ਤਿਰੰਗੇ ਝੰਡੇ ਵੇਚਣ ਲਈ ਸਵੇਰੇ ਤੋਂ ਸ਼ਾਮ ਤਕ ਕਾਰਾਂ ਤੇ ਬਾਈਕਾਂ ਵਾਲਿਆਂ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਲੱਗੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਜੈ ਸਿੰਘ ਰੋਡ ਦੇ ਇਕ ਚੌਕ ਉਪਰ ਰਾਜਸਥਾਨ ਤੋਂ ਆਇਆ ਪਰਿਵਾਰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਸਵੇਰੇ ਤੋਂ ਸ਼ਾਮ ਤੱਕ ਝੰਡੇ ਵੇਚਦਾ ਹੈ।
ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਔਰਤ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਜੋ ਤਿਰੰਗੇ ਹਨ ਉਹ 10 ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ 150 ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦੇ ਹਨ ਜੋ ਘਰਾਂ, ਦੁਕਾਨਾਂ ਜਾਂ ਜਨਤਕ ਸਥਾਨਾਂ ਉਪਰ ਲਾਉਣ ਲਈ ਹਨ।
ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਿਨਾਂ ਦੌਰਾਨ ਕਾਰ ਮਾਲਕ/ਚਾਲਕ ਕਾਰਾਂ ਦੇ ‘ਡੈੱਸ਼ ਬੋਰਡਾਂ’ ਉਪਰ ਵੀ ਤਿਰੰਗੇ ਝੰਡੇ ਛੋਟੇ ਆਕਾਰ ਵਿੱਚ ਅਕਸਰ ਲਾ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਕਾਰ ਚਾਲਕਾਂ ਲਈ ਵੀ ਅਜਿਹੇ ਝੰਡੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਰੱਖੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਕੁੱਝ ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਹੀ ਅਜਿਹੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਲਈ ਤਿਰੰਗਾ ਝੰਡਾ ਕੁੱਝ ਦਿਨ ਲਈ ਰੋਜ਼ੀ-ਰੋਟੀ ਦਾ ਸਾਧਨ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ। ਛੋਟੇ ਬੱਚੇ ਵੀ ਤਿਰੰਗੇ ਝੰਡੇ ਵੇਚਦੇ ਦੇ ਦੇਖੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ।


Comments Off on ਤਿਰੰਗਾ ਬਣਿਆ ਰੋਜ਼ੀ-ਰੋਟੀ ਦਾ ਸਾਧਨ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.