ਗੁਰਬਾਣੀ ਤੇ ਸੂਫ਼ੀਆਨਾ ਕਲਾਮ ਗਾਉਂਦਿਆਂ !    ਅਨਭੋਲ ਮਨ ਵਿਚ ਸਾਹਿਤ ਦਾ ਚੁੱਪ-ਚੁਪੀਤਾ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ !    ਦਰਗਾਹ ਸ਼ਰੀਫ਼ ਕਾਰਨ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਅਜਮੇਰ !    ਮਾਰਿਆ ਜਾਵੇਂਗਾ ਤੂੰ ਵੀ ਇਕ ਦਿਨ !    ਰਾਮ ਕੁਮਾਰ ਦਾ ‘ਆਵਾਰਾ’ ਆਦਮੀ !    ਕਾਵਿ ਕਿਆਰੀ !    ਗ਼ਦਰ ਲਹਿਰ ਦਾ ਕਾਬੁਲ ਅੱਡਾ !    ਮੌਸਮ ਠੀਕ ਨਹੀਂ !    ਮਾਨਵੀ ਵੇਦਨਾ-ਸੰਵੇਦਨਾ ਦਾ ਪ੍ਰਗਟਾਵਾ !    ਨਵੇਂ ਰੰਗ ਦੀ ਸ਼ਾਇਰੀ !    

ਜਪਾਨੀ ਕਲਾਕਾਰ ਭਾਰਤੀ ਨਿਲਾਮੀ ’ਚ ਹਿੱਸਾ ਲਵੇਗਾ

Posted On August - 22 - 2019

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 21 ਅਗਸਤ
ਜਾਪਾਨੀ ਕਲਾਕਾਰ ਤਕਾਸ਼ੀ ਮੁਰਕਾਮੀ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਭਾਰਤੀ ਨਿਲਾਮੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿਚ ਆਪਣੇ ਨਾਮੀ ਕਲਾਕ੍ਰਿਤ ‘ਬਲੂ ਫਲਾਵਰ’ ਨਾਲ ਦਾਖ਼ਲ ਹੋਵੇਗਾ। ਅਸਤਾਗੁਰੂ ਦੱਖਣੀ-ਪੂਰਬੀ ਏਸ਼ਿਆਈ ਸਮਕਾਲੀ ਕਲਾ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ ਵਿਕਰੀ 22-23 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਹੋਵੇਗੀ। ਤਕਾਸ਼ੀ ਇਸ ਵਿਚ ਆਪਣੇ ਚਿੱਤਰ ਪੇਸ਼ ਕਰਨਗੇ। ਤਕਾਸ਼ੀ ਦਾ ਕੰਮ ਜਾਪਾਨ ਦੇ ਸਮਕਾਲੀ ਅਤੇ ਰਵਾਇਤੀ ਸੱਭਿਆਚਾਰ ਵਿਚ ਕੜੀ ਨੂੰ ਪੇਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿਚ ਭਾਰਤੀ ਅਤੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀਆਂ ਕਲਕ੍ਰਿਤਾਂ ਨੂੰ ਆਨਲਾਈਨ ਵੇਚਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਤਕਾਸ਼ੀ ਦੀ ਕਲਾਕ੍ਰਿਤ ਦਾ ਮੁੱਲ ਕਰੀਬ ਦੋ ਤੋਂ ਤਿੰਨ ਕਰੋੜ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।
ਇਸ ਵਿਚ 21ਵੀਂ ਸਦੀ ਦੇ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਨਵੀਨਤਮ ਅਤੇ ਪ੍ਰਯੋਗਾਤਮਕ ਪਹੁੰਚ ਨਾਲ ਕਲਾਕ੍ਰਿਤਾਂ ਸਿਰਜੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ।
-ਪੀਟੀਆਈ


Comments Off on ਜਪਾਨੀ ਕਲਾਕਾਰ ਭਾਰਤੀ ਨਿਲਾਮੀ ’ਚ ਹਿੱਸਾ ਲਵੇਗਾ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Manav Mangal Smart School
Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.