ਹੜ੍ਹ ਪੀੜਤਾਂ ਦਾ ਸਾਰਾ ਕਰਜ਼ਾ ਮੁਆਫ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ: ਹਰਨਾਮ ਸਿੰਘ ਖ਼ਾਲਸਾ !    ਹੜ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਾਰ ਪੈਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰੇਤਾ ਵੀ ਹੋਇਆ ਮਹਿੰਗਾ !    ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਬਾਦਲ ਸਿਆਸਤ ਕਰਨ ਦੀ ਥਾਂ ਨੁਕਸਾਨ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕੇਂਦਰ ਨੂੰ ਭੇਜੇ: ਚੀਮਾ !    ਦਰਦ ਕਹਾਣੀ ਦੱਸਣ ਤੇ ਲੜਣ ਦੀ ਹਿੰਮਤ !    ਅਰਥਚਾਰੇ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਹੁਲਾਰੇ, ਦਾਤੇ ਦਿੱਤੇ ਚਾਰ !    ਇਮਰਾਨ ਨੂੰ ਤਹੱਮਲ ਨਾ ਤਿਆਗਣ ਦਾ ਮਸ਼ਵਰਾ !    ਮੁਕਤਸਰ ਤੇ ਫਾਜ਼ਿਲਕਾ ’ਚ ਪੀਣ ਵਾਲੇ ਪਾਣੀ ਦਾ ਕਾਲ ਪਿਆ !    ਸਾਮਰਾਜ ਬਨਾਮ ਪੰਜਾਬੀ ਸ਼ਾਇਰ ਲਾਲੂ ਤੇ ਬੁਲਿੰਦਾ ਲੁਹਾਰ !    ਸਾਹਿਰ ਲੁਧਿਆਣਵੀ ਮੁਕੱਦਮਾ ਭੁਗਤਣ ਦਿੱਲੀ ਆਇਆ !    ਇਤਿਹਾਸ ਸੰਭਾਲ ਰਹੀ : ਡਿਜੀਟਲ ਲਾਇਬਰੇਰੀ !    

ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਆਟੋ ਚਾਲਕਾਂ ਨੂੰ ਰਾਹਤ

Posted On August - 14 - 2019

ਪੱਤਰ ਪ੍ਰੇਰਕ
ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 13 ਅਗਸਤ
ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਹੋਈ ਕੈਬਨਿਟ ਦੀ ਬੈਠਕ ਦੌਰਾਨ ਰਾਜਧਾਨੀ ਵਿਚ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਦੇ ਸਸਤੇ ਸਾਧਨ ਆਟੋ ਰਿਕਸ਼ਾ ਦੇ ਚਾਲਕਾਂ/ਮਾਲਕਾਂ ਨੂੰ ਰਾਹਤ ਦੇਣ ਲਈ ਕਈ ਕਿਸਮ ਦੇ ਕਰਾਂ ਵਿਚ ਕਮੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਹੁਣ ਫਿਨਟੇਸ ਫ਼ੀਸ ਬਿਲਕੁਲ ਮੁਆਫ਼ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਜੋ ਪਹਿਲਾਂ 400/- ਰੁਪਏ ਫਿਟਨੇਸ ਜਾਂਚ ਤੇ 200 ਰੁਪਏ ਸਟਰੀਫਿਕੇਟ ਦੇ ਲਏ ਜਾਂਦੇ ਸਨ। ਪਹਿਲਾਂ ਫਿਟਨੇਸ ਨਾ ਕਰਵਾਉਣ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ 1000 ਰੁਪਏ ਤੇ 50 ਰੁਪਏ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੇ ਲਏ ਜਾਂਦੇ ਸਨ ਹੁਣ 300 ਰੁਪਏ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ ਤੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੇ 20 ਰੁਪਏ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਆਟੋ ਪੰਜੀਕਰਨ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਤੋਂ 300/- ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਡੁਪਲੀਕੇਟ ਪੰਜੀਕਰਨ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ 500/- ਤੋਂ 150/- ਰੁਪਏ, ਮਾਲਕ ਦੇ ਨਾਂ ਦੀ ਬਦਲੀ 500/- ਤੋਂ 150/- ਰੁਪਏ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।
ਜੁਰਮਾਨਾ 500/- ਤੋਂ ਘਟਾ ਕੇ 100 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਤੇ ਕਿਰਾਏ ਸਮੇਤ ਖਰੀਦੋ-ਫਰੋਖ਼ਤ ਦਾ ਕਰ 1500/- ਤੋਂ 500/- ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਆਟੋ ਚਾਲਕਾਂ ਦੀ ਵੱਡੀ ਮੰਗ ਜੀਪੀਐਸ ਦੇ ਕਰ ਵੀ ਘਟਾ ਕੇ 495/- ਕੀਤੀ ਗਿਆ ਹੈ। ਜਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਆਟੋ ਚਾਲਕਾਂ ਨੇ 2013 ਤੇ 2015 ਦੀਆਂ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਦੌਰਾਨ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਪੋਸਟਰ ਤੇ ਝੰਡੇ ਆਪਣੇ ਆਟੋਆਂ ਉੁਪਰ ਲਾ ਕੇ ‘ਆਪ’ ਦਾ ਖੂਬ ਪ੍ਰਚਾਰ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਹੁਣ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਟੋ ਚਾਲਕਾਂ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।


Comments Off on ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਆਟੋ ਚਾਲਕਾਂ ਨੂੰ ਰਾਹਤ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.