ਅਯੁੱਧਿਆ ਕੇਸ: ਸਾਰੇ ਸਵਾਲ ਸਾਡੇ ਤੋਂ ਹੀ ਕਿਉਂ? !    ਜਾਪਾਨ ’ਚ ਸਮੁੰਦਰੀ ਤੂਫ਼ਾਨ ਨਾਲ ਮਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 56 ਹੋਈ !    ਆਵਲਾ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਕੋਲ ਸ਼ਿਕਾਇਤ !    ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦਾ ਰਾਜਸੀ ਵਿੰਗ ਹੈ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਕਮੇਟੀ: ਰੰਧਾਵਾ !    ਗੁਰਬੱਤ ਵੀ ਨਹੀਂ ਰੋਕ ਸਕੀ ਬੂਟ ਪਾਲਿਸ਼ ਵਾਲੇ ਸਨੀ ਦਾ ਰਾਹ !    ਪੁਲੀਸ ਵੱਲੋਂ ਪਿੰਡਾਂ ’ਚ ਤਲਾਸ਼ੀ ਮੁਹਿੰਮ ਜਾਰੀ !    ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਪੁਰਬ ਸਮਾਗਮਾਂ ਨੂੰ ਤਾਰਪੀਡੋ ਕਰ ਰਿਹੈ ਬਾਦਲ ਦਲ: ਸਰਨਾ !    ਪਾਦਰੀ ਕੇਸ: ਮੁਹਾਲੀ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਨਿਰਮਲ ਤੇ ਸੁਰਿੰਦਰਪਾਲ ਭਗੌੜੇ ਐਲਾਨੇ !    ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਚਾਰ ਸਟੇਡੀਅਮ ਸਾਰਿਆਂ ਲਈ ਖੋਲ੍ਹਣ ਦਾ ਫ਼ੈਸਲਾ !    ਪੰਜਾਬ ਨੇ ਕੌਮੀ ਸੀਨੀਅਰ ਤੇ ਜੂਨੀਅਰ ਗਤਕਾ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ਜਿੱਤੀ !    

ਦਲਿਤ ਮੁਹੱਲੇ ਲਈ ਵੱਡਾ ਟਰਾਂਸਫਾਰਮਰ ਰੱਖਿਆ

Posted On July - 12 - 2019

ਵੱਡਾ ਟਰਾਂਸਫਾਰਮਰ ਰੱਖਣ ਮੌਕੇ ਬਿਜਲੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀ। -ਫੋਟੋ: ਭਾਰਦਵਾਜ

ਪੱਤਰ ਪ੍ਰੇਰਕ
ਲਹਿਰਾਗਾਗਾ, 11 ਜੁਲਾਈ
ਨੇੜਲੇ ਪਿੰਡ ਘੋੜੇਨਬ ਦੇ ਦਲਿਤ ਮੁਹੱਲੇ ਅੰਦਰ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਘਾਟ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ ਪੰਜਾਬ ਯੋਜਨਾ ਬੋਰਡ ਦੇ ਉਪ ਚੇਅਰਪਰਸਨ ਬੀਬੀ ਰਾਜਿੰਦਰ ਕੌਰ ਭੱਠਲ ਦੇ ਯਤਨਾਂ ਨਾਲ ਪਾਵਰਕੌਮ ਨੇ ਦਲਿਤ ਮੁਹੱਲੇ ਲਈ 25 ਕਿਲੋ ਵਾਟ ਦਾ ਨਵਾਂ ਟਰਾਂਸਫਾਰਮਰ ਰੱਖਿਆ ਹੈ।
ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦਲਿਤ ਮੁਹੱਲੇ ਲਈ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਰੱਖਿਆ ਟਰਾਂਸਫਾਰਮਰ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਸੜ ਜਾਂਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਪਿੱਛਲੇ ਦਿਨੀ ਰੱਖਿਆ ਟਰਾਂਸਫਾਰਮਰ ਰੱਖਣ ਮਗਰੋਂ 30 ਮਿੰਟ ਬਾਅਦ ਸੜ੍ਹ ਗਿਆ ਸੀ। ਪਾਵਰਕੌਮ ਦੇ ਜੇਈ ਦਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਇਸ ਮੁਸ਼ਕਲ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਪਾਵਰਕੌਮ ਦੇ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਇਜਾਜ਼ਤ ਲੈ ਕੇ ਪੰਚਾਇਤ ਅਤੇ ਮੁਹੱਲੇ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਮੰਗ ’ਤੇ 63 ਕਿਲੋ ਵਾਟ ਦਾ ਆਰਜੀ ਟਰਾਂਸਫਾਰਮ ਰੱਖ ਕੇ ਸਪਲਾਈ ਆਰਜੀ ਤੌਰ ’ਤੇ ਚਾਲੂ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਐਕਸੀਅਨ ਮੁਨੀਸ਼ ਜਿੰਦਲ ਨੇ ਬੀਬੀ ਭੱਠਲ ਦੇ ਕਹਿਣ ਅਨੁਸਾਰ 63 ਕਿਲੋ ਵਾਟ ਦਾ ਵੱਡਾ ਟਰਾਂਸਫਾਰਮ ਰੱਖਣ ਦਾ ਹੁਕਮ ਪਾਸ ਕਰਵਾਇਆ। ਇਸ ਨਾਲ ਦਲਿਤਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਸਹੂਲਤ ਹੋਵੇਗੀ।


Comments Off on ਦਲਿਤ ਮੁਹੱਲੇ ਲਈ ਵੱਡਾ ਟਰਾਂਸਫਾਰਮਰ ਰੱਖਿਆ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.