ਆਜ਼ਾਦੀ ਸੰਘਰਸ਼ ਵਿੱਚ ਗੁਰੂ ਹਰੀ ਸਿੰਘ ਦਾ ਯੋਗਦਾਨ !    ਮਹਾਰਾਜਾ ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਦੇ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਵਿੱਦਿਆ ਪ੍ਰਬੰਧ !    ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਕਮੇਟੀ ਦਾ ਸ਼ਤਾਬਦੀ ਵਰ੍ਹਾ !    ਗਾਜ਼ਾ ’ਚ ਇਜ਼ਰਾਇਲੀ ਹਵਾਈ ਹਮਲੇ ’ਚ ਇਸਲਾਮਿਕ ਕਮਾਂਡਰ ਦੀ ਮੌਤ !    ਬੀਕਾਨੇਰ: ਹਾਦਸੇ ’ਚ 7 ਮੌਤਾਂ !    ਕਸ਼ਮੀਰ ’ਚ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ !    ਉੱਤਰਾਖੰਡ ’ਚ ਭੁਚਾਲ ਦੇ ਝਟਕੇ !    ਵਿਆਹ ਕਰਾਉਣ ਤੋਂ ਨਾਂਹ ਕਰਨ ’ਤੇ ਤਾਇਕਵਾਂਡੋ ਖਿਡਾਰਨ ਨੂੰ ਗੋਲੀ ਮਾਰੀ !    ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਦਹਿਸ਼ਤਗਰਦ ਹਲਾਕ !    ਲੋਕ ਜਨਸ਼ਕਤੀ ਪਾਰਟੀ ਝਾਰਖੰਡ ਵਿੱਚ 50 ਸੀਟਾਂ ’ਤੇ ਚੋਣ ਲੜੇਗੀ !    

ਡੀਈਆਰਸੀ ਦੀ ਬੈਠਕ ’ਚ ‘ਆਪ’ ਤੇ ਭਾਜਪਾ ਵਿਧਾਇਕ ਆਹਮੋ-ਸਾਹਮਣੇ

Posted On July - 11 - 2019

ਪੱਤਰ ਪ੍ਰੇਰਕ
ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 10 ਜੁਲਾਈ
ਦਿੱਲੀ ਬਿਜਲੀ ਰੈਗੂਲੈਟਰੀ ਕਮਿਸ਼ਨ (ਡੀਈਆਰਸੀ) ਵੱਲੋਂ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਫਿਕਸ ਚਾਰਜ ਦੇ ਵਾਧੇ ਬਾਰੇ ਇਤਰਾਜ਼ਾਂ ਤੇ ਹੋਰ ਮੰਗਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਬੈਠਕ ਦੌਰਾਨ ਹੰਗਾਮਾ ਹੋ ਗਿਆ ਤੇ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ, ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕ ਆਮਣੇ-ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਗਏ। ਦੋਨਾਂ ਹੀ ਧਿਰਾਂ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਨਾਹਰੇਬਾਜ਼ੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤੇ ਹੰਗਾਮਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਿਆ ਜਿਸ ਕਰਕੇ ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਦੇਰੀ ਹੋਈ।
ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਵੱਲੋਂ ਰਾਜਧਾਨੀ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਬਿੱਲਾਂ ਵਿੱਚ ‘ਫਿਕਸ ਚਾਰਜ’ ਵਧਾਏ ਜਾਣ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਸੀ ਕਿ ਅਗਲੀ ਬੈਠਕ ਦੌਰਾਨ ਇਹ ਮੁੱਦਾ ਵਿਚਾਰਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ਤੇ ਸ੍ਰੀ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਤਰਕ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਕਿ ਇਹ ਚਾਰਜ ਘਟਾਏ ਜਾਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ।
ਡੀਈਆਰਸੀ ਵੱਲੋਂ ਜਦੋਂ ਸੁਣਵਾਈ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਰਾਜਧਾਨੀ ਦੀਆਂ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਰੈਜੀਡੈਂਟਸ ਵੈਲਫੇਅਰ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨਾਂ ਦੇ ਨੁਮਾਇੰਦਿਆਂ ਸਮੇਤ ਹੋਰ ਧਿਰਾਂ ਨੇ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ਉਪਰ ਵਿਚਾਰ ਕੀਤੇ । ਇਸ ਬੈਠਕ ਦੌਰਾਨ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਸਭ ਤੋਂ ਸਸਤੀ ਬਿਜਲੀ ਦੇਣ ਦੇ ਦਾਅਵੇ ‘ਆਪ’ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਦਿੱਤੇ ਗਏ। ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਨੇ ਤਰਕ ਦਿੱਤਾ ਕਿ 4 ਸਾਲਾਂ ਦੌਰਾਨ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਭਾਅ ਨਹੀਂ ਵਧੇ ਹਨ। ਇਸ ਦਾਅਵੇ ਦੀ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਨੇ ਸ਼ੋਰ ਪਾਇਆ ਤੇ ਦਾਅਵੇ ਨੂੂੰ ਨਕਾਰਿਆ ਜਾਣ ਲੱਗਾ। ਹੰਗਾਮਾ ਵਧਦਾ ਗਿਆ ਤੇ ਜਨਸੁਣਵਾਈ ਦੌਰਾਨ ਸਿਆਸਤ ਮੱਘ ਗਈ। ਦੋਨਾਂ ਧਿਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਨਾਅਰੇਬਾਜ਼ੀ ਕੀਤੀ ਗਈ।
ਹੁਣ ਬਿਜਲੀ ਬਿੱਲਾਂ ਬਾਰੇ 17 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਸੁਣਵਾਈ ਹੋਣੀ ਹੈ। ਡੀਈਆਰਸੀ (ਸਪਲਾਈ ਕੋਡ ਐਂਡ ਪ੍ਰਫਾਰਮੈਂਸ ਸਟੈਂਡਰਡ) ਐਕਟ 2017 ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵਕੀਲ ਸੰਜਨਾ ਗਹਿਲੌਤ ਤਤੇ ਹਰਗਿਆਨ ਗਹਿਲੌਤ ਵੱਲੋਂ ਦਾਇਰ ਪਟੀਸ਼ਨ ਬਾਰੇ ਸੁਣਵਾਈ ਹੋਵੇਗੀ।

 


Comments Off on ਡੀਈਆਰਸੀ ਦੀ ਬੈਠਕ ’ਚ ‘ਆਪ’ ਤੇ ਭਾਜਪਾ ਵਿਧਾਇਕ ਆਹਮੋ-ਸਾਹਮਣੇ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.