ਸ਼ੈਲਰ ਮਾਲਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਜੀਰੀ ਸਟੋਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ !    ਮਾਮਲਾ ਕਰਨਲ ਜ਼ਾਹਿਰ ਦੀ ਗੁੰਮਸ਼ੁਦਗੀ ਦਾ... !    ਲੋਕਾਂ ’ਤੇ ਹਾਵੀ ਹੋ ਰਿਹਾ ਤੰਤਰ !    ਇਹ ਆਕਾਸ਼ਵਾਣੀ ਹੈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਗਰਮੀ ਕਿਉਂ ਚੜ੍ਹੀ ਹੋਈ ਹੈ? !    ਸੁੰਨਾ ਹੋਇਆ ਬਾਬਲ ਦਾ ਵਿਹੜਾ, ਬੂਹਿਆਂ ਨੂੰ ਜਿੰਦਰੇ ਵੱਜੇ !    ਤਿੰਨ ਮਾਓਵਾਦੀ ਹਲਾਕ !    ਪਾਕਿ ’ਚ ਹਾਦਸਾ, 26 ਹਲਾਕ !    ਜ਼ੀਰਕਪੁਰ ਦੀਆਂ ਸੜਕਾਂ ਹੋਈਆਂ ਜਾਮ !    ਹਰਿਆਣਾ ਵਾਤਾਵਰਨ ਸੁਰੱਖਿਆ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਕਾਇਮ !    ਮੁੰਬਈ ਦੀਆਂ ਸੰਗਤਾਂ ਨੇ ਕੌਮਾਂਤਰੀ ਨਗਰ ਕੀਰਤਨ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤੇ !    

ਵਾਤਾਵਰਨ ਪੱਖੀ ਮੁਹਿੰਮ ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੀ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਦਾ ਸਨਮਾਨ

Posted On June - 12 - 2019

ਦੁਬਈ: ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੀ ਇਕ ਅੱਠ ਸਾਲਾ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਨੀਆ ਟੋਨੀ ਨੇ ਇੱਥੇ ਕਰੀਬ 15,000 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਕਾਗਜ਼ਾਂ ਦਾ ਕੂੜਾ ਸੋਧਣ ਲਈ ਇਕੱਤਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਇਹ ਉੱਦਮ ਅਮੀਰਾਤ ਵਾਤਾਵਰਨ ਗਰੁੱਪ ਦੀ ਕੌਮੀ ਪੱਧਰ ਦੀ ਰੀਸਾਈਕਲ ਮੁਹਿੰਮ ਤਹਿਤ ਇਕੱਠਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਖ਼ਲੀਜ ਟਾਈਮਜ਼ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਟੋਨੀ ਆਪਣੇ ਇਲਾਕੇ ਵਿਚ ਹੀ ਇਹ ਮੁਹਿੰਮ ਚਲਾ ਰਹੀ ਸੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਸ ਨੇ ਅਖ਼ਬਾਰਾਂ, ਰਸਾਲੇ ਤੇ ਹੋਰ ਕਾਗਜ਼ਾਂ ਵਾਲੀ ਸਮੱਗਰੀ ਇਕੱਤਰ ਕੀਤੀ ਜੋ ਕਿ ਵਰਤੋਂ ਵਿਚ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਉਸ ਦਾ ਅਮੀਰਾਤ ਰੀਸਾਈਕਲਿੰਗ ਐਵਾਰਡ ਸਮਾਗਮ ਵਿਚ ਸਨਮਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।
-ਪੀਟੀਆਈ


Comments Off on ਵਾਤਾਵਰਨ ਪੱਖੀ ਮੁਹਿੰਮ ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੀ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਦਾ ਸਨਮਾਨ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.