ਭਾਰਤੀ ਭਾਸ਼ਾਵਾਂ ਦੇ ਇਸਤੇਮਾਲ ਨਾਲ ਸ਼ਾਸਨ ਵਧੇਰੇ ਲੋਕ ਕੇਂਦਰਿਤ ਬਣੇਗਾ: ਨਾਇਡੂ !    ਨੇਪਾਲ ਦਾ ਸ਼ਾਹ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਵਿਖੇ ਨਤਮਸਤਕ !    ਮਾਂ ਬੋਲੀ ਦੀ ਵਿਰਾਸਤ !    ਹੱਡੀਆਂ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਦੀਆਂ ਕਿਸਮਾਂ !    ਕਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਦੀ ਸ਼ੱਕੀ ਮਰੀਜ਼ ਹਸਪਤਾਲ ਦਾਖਲ !    ਕਰੋਨਾਵਾਇਰਸ: ਕਰੂਜ਼ ਬੇੜੇ ’ਤੇ ਸਵਾਰ ਇਕ ਹੋਰ ਭਾਰਤੀ ਦਾ ਟੈਸਟ ਪਾਜ਼ੇਟਿਵ !    ਪੁਲੀਸ ਸੁਧਾਰਾਂ ਦੀ ਲੋੜ !    ਐ ਜ਼ਿੰਦਗੀ... !    ਨੌਜਵਾਨ ਪੀੜ੍ਹੀ ਦਾ ਸਾਹਿਤ ਤੋਂ ਟੁੱਟਣਾ ਚਿੰਤਾਜਨਕ !    ਨੌਜਵਾਨ, ਸਰਕਾਰੀ ਨੀਤੀਆਂ ਤੇ ਸੋਸ਼ਲ ਨੈਟਵਰਕ !    

ਦੋ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਦੀ ਟੱਕਰ ਵਿੱਚ ਛੇ ਮਰੇ, ਇੱਕ ਸੈਲਾਨੀ ਲਾਪਤਾ

Posted On May - 15 - 2019

ਗੁਰਮਲਕੀਅਤ ਸਿੰਘ ਕਾਹਲੋਂ
ਵੈਨਕੂਵਰ, 14 ਮਈ
ਅੱਜ ਦੁਪਹਿਰ ਬਾਅਦ ਇਥੋਂ ਉੱਤਰ ਵਾਲੇ ਪਾਸੇ ਅਲਾਸਕਾ ਦੇ ਤੱਟੀ ਖੇਤਰ ’ਚ ਪਾਣੀ ਤੋਂ ਉਡਾਣ ਭਰਨ ਵਾਲੇ ਦੋ ਜਹਾਜ਼ ਉਡਾਣ ਦੌਰਾਨ ਆਪਸ ’ਚ ਟਕਰਾ ਕੇ ਤਬਾਹ ਹੋ ਗਏ। ਹਾਦਸੇ ਵਿੱਚ ਛੋਟੇ ਜਹਾਜ਼ ’ਚ ਸਵਾਰ ਪਾਇਲਟ ਸਮੇਤ ਪੰਜ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ, ਜਦ ਕਿ ਵੱਡੇ ਜਹਾਜ਼ ’ਚ 11 ਸਵਾਰਾਂ ’ਚੋਂ ਇੱਕ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ, 9 ਵਾਲ਼ ਵਾਲ਼ ਬਚ ਗਏ। ਇੱਕ ਸੈਲਾਨੀ ਲਾਪਤਾ ਹੈ।
ਸਾਰੇ ਸੈਲਾਨੀ ਸਮੁੰਦਰੀ ਜਹਾਜ਼ (ਕਰੂਜ਼) ਉੱਤੇ ਅਲਾਸਕਾ ਦੇ ਨਜ਼ਾਰੇ ਵੇਖਣ ਗਏ ਹੋਏ ਸਨ ਤੇ ਕੂਨ ਕੋਵ ਨੇੜੇ ਆਪਣੇ ਠਹਿਰਾਅ ਦੌਰਾਨ ਇਸ ਦੇ ਯਾਤਰੀ ਉੱਥੋਂ ਉੱਡਦੇ ਪਾਣੀ ਤੋਂ ਉਡਾਣ ਭਰਨ ਵਾਲੇ 2 ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਰਾਹੀਂ ਪਰਬਤੀ ਖੇਤਰਾਂ ਦੇ ਨਜ਼ਾਰੇ ਵੇਖਣ ਲਈ ਚਲੇ ਗਏ। ਹਵਾਈ ਉਡਾਣਾਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਾਰੇ ਏਜੰਸੀ ਵੱਲੋਂ ਹਾਦਸੇ ਅਤੇ ਮਰੇ ਲੋਕਾਂ ਬਾਰੇ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਹੈ।
ਏਜੰਸੀ ਅਨੁਸਾਰ ਹਾਦਸੇ ਮੌਕੇ ਦੋਵੇਂ ਜਹਾਜ਼ ਕਿਸੇ ਕੰਟਰੋਲ ਟਾਵਰ ਜਾਂ ਰਾਡਾਰ ਉਤੇ ਨਹੀ ਸੀ ਆ ਰਹੇ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਦੇ ਪਾਇਲਟ ਤਕਨੀਕੀ ਗਲਤੀ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਗਏ ਜਾਪਦੇ ਹਨ। ਦੋਵਾਂ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ’ਚ 16 ਲੋਕ ਸਵਾਰ ਸਨ।


Comments Off on ਦੋ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਦੀ ਟੱਕਰ ਵਿੱਚ ਛੇ ਮਰੇ, ਇੱਕ ਸੈਲਾਨੀ ਲਾਪਤਾ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Manav Mangal Smart School
Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.