ਨਾਭਾ ਜੇਲ੍ਹ ’ਚ ਬੇਅਦਬੀ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਬੰਦੀ ਸਿੰਘਾਂ ਵੱਲੋਂ ਭੁੱਖ ਹੜਤਾਲ !    ਜਾਨ੍ਹਵੀ ਕਪੂਰ ਨੇ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕੀਤਾ !    ਇਕ ਹਫ਼ਤੇ ਲਈ ਦੋ ਦਰਜਨ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਦੇ ਰੂਟ ਰੱਦ !    ਸਿਨਹਾ ਨੇ ਅਲਵੀ ਦੇ ਫ਼ਿਕਰਾਂ ਦੇ ‘ਸਮਰਥਨ’ ਤੋਂ ਕੀਤਾ ਇਨਕਾਰ !    ਜਲ ਸੈਨਾ ਦਾ ਮਿੱਗ ਹਾਦਸਾਗ੍ਰਸਤ !    ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਅਣਦੇਖੀ ਕਾਰਨ ਕਈ ਕਾਲਜਾਂ ਦੇ ਬੰਦ ਹੋਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ !    ਸਰਕਾਰੀ ਵਾਅਦੇ: ਅੱਗੇ-ਅੱਗੇ ਸਰਕਾਰ, ਪਿੱਛੇ-ਪਿੱਛੇ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰ !    ਮਾੜੀ ਆਰਥਿਕਤਾ ਕਾਰਨ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵਾਅਦਿਆਂ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਪਿਆ ਬੂਰ !    ਦੁੱਨੇਕੇ ਵਿੱਚ ਪਰਵਾਸੀ ਮਜ਼ਦੂਰ ਜਿਉਂਦਾ ਸੜਿਆ !    ਕਿਲ੍ਹਾ ਰਾਏਪੁਰ ਦੀਆਂ ਖੇਡਾਂ ਅੱਜ ਤੋਂ !    

ਟੀਟੂ ਬਾਣੀਏ ਨੇ ਲਿਆ ਬੁੱਢੇ ਨਾਲੇ ਨੂੰ ਜਵਾਨ ਕਰਨ ਦਾ ਅਹਿਦ

Posted On May - 15 - 2019

ਬੁੱਢੇ ਨਾਲੇ ਨੇੜੇ ਮਹੰਤਾਂ ਨਾਲ ਨੱਚਦਾ ਹੋਇਆ ਆਜ਼ਾਦ ਉਮੀਦਵਾਰ ਟੀਟੂ ਬਾਣੀਆ। -ਫੋਟੋ: ਇੰਦਰਜੀਤ ਵਰਮਾ

ਟ੍ਰਿਬਿਊਨ ਨਿਊਜ਼ ਸਰਵਿਸ
ਲੁਧਿਆਣਾ, 14 ਮਈ
ਚੋਣਾਂ ਦੌਰਾਨ ਲੁਧਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਸਿਆਸਤ ਦਾ ਮੁੱਦਾ ਬਣਨ ਵਾਲੇ ਬੁੱਢੇ ਨਾਲੇ ’ਤੇ ਇਸ ਵਾਰ ਵੀ ਸਿਆਸਤ ਜ਼ੋਰਾਂ ’ਤੇ ਹੈ। ਜਿੱਥੇ ਚਾਰੇ ਵੱਡੀਆਂ ਪਾਰਟੀਆਂ ਦੇ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੇ ਇਸਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਕਰਨ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਉੱਥੇ ਅੱਜ ਲੁਧਿਆਣਾ ਤੋਂ ਆਜ਼ਾਦ ਉਮੀਦਵਾਰ ਟੀਟੂ ਬਾਣੀਆ ਨੇ ਕੁਝ ਵੱਖਰੇ ਅੰਦਾਜ਼ ’ਚ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ਨੂੰ ਚਰਚਾ ’ਚ ਲਿਆਉਂਦਾ। ਉਹ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਕੁਝ ਮਹੰਤਾਂ (ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਵਿੱਚ ਵਧਾਈਆਂ ਮੰਗਣ ਵਾਲਿਆਂ) ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸਵੇਰੇ ਹੀ ਬੁੱਢੇ ਨਾਲੇ ’ਤੇ ਪੁੱਜ ਗਿਆ ਤੇ ਇੱਥੇ ਬੋਲੀਆਂ ਪੈ ਕੇ ਨੱਚਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਤੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਖਿੱਚਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ।
ਅੱਜ ਟੀਟੂ ਬਾਣੀਆ ਹੈਬੋਵਾਲ ਨੇੜਿਓਂ ਲੰਘਦੇ ਬੁੱਢੇ ਨਾਲੇ ਦੇ ਕਿਨਾਰੇ ਬੈਠਾ ਗਿਆ ਤੇ ਕਹਿਣ ਲੱਗਿਆ ਕਿ ਇੱਥੇ ਬੈਠ ਕੇ ਅਸੀਂ ਆਪਣਾ ਜਲੂਸ ਕੱਢ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜਾਂ ਫਿਰ ਸਰਕਾਰ ਦਾ, ਇਸ ਬਾਰੇ ਸਾਨੂੰ ਪਤਾ ਨਹੀਂ। ਇੱਕ ਗ਼ੱਲ ਜ਼ਰੂਰ ਹੈ ਕਿ ਸਾਰੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਪਿੰਡ-ਪਿੰਡ ਜਾ ਕੇ ਵੋਟਾਂ ਮੰਗ ਰਹੇ ਹਨ, ਪਰ ਜਨਤਾ ’ਚ ਕੈਂਸਰ ਫੈਲਾ ਰਹੇ ਇਸ ਬੁੱਢੇ ਨਾਲੇ ’ਤੇ ਕੋਈ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਬੋਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੀ ਸਫ਼ਾਈ ਦੇ ਨਾਮ ’ਤੇ ਸਿਰਫ਼ ਕਾਗਜ਼ਾਂ ’ਚ ਪੈਸੇ ਖਰਚੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਜੇਕਰ 100 ਰੁਪਏ ਸਫ਼ਾਈ ਲਈ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ 2 ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਬਾਕੀ 98 ਰੁਪਏ ਸਰਕਾਰੀ ਅਫ਼ਸਰ ਗੋਲ ਮੋਲ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਟੀਟੂ ਬਾਣੀਆ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਉਹ ਚੋਣ ਜਿੱਤਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਇਸੇ ਥਾਂ ’ਤੇ ਤੰਬੂ ਲਗਾ ਕੇ ਖੁਦ ਕੋਲ ਖੜ੍ਹੇ ਹੋ ਕੇ ਬੁੱਢੇ ਨਾਲੇ ਦੀ ਸਫ਼ਾਈ ਕਰਵਾਉਣਗੇ। ਨਾਲ ਹੀ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਪੂਰੇ ਫੰਡ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਬੁੱਢੇ ਨਾਲੇ ਨੇੜੇ ਬੋਰਡ ਲਗਾ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।


Comments Off on ਟੀਟੂ ਬਾਣੀਏ ਨੇ ਲਿਆ ਬੁੱਢੇ ਨਾਲੇ ਨੂੰ ਜਵਾਨ ਕਰਨ ਦਾ ਅਹਿਦ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Manav Mangal Smart School
Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.