‘ਤੇਰੇ ਇਸ਼ਕ ਦਾ ਗਿੱਧਾ ਪੈਂਦਾ...’: ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਹਾਜ਼ਰ ਹੋ! !    ਨਾਰੀ ਦੇਹ ’ਤੇ ਲਾਏ ਗਏ ਜ਼ਾਬਤੇ !    ਆਪਣਾ ਕਮਰਾ !    ਪਰਾਸ਼ਰ ਝੀਲ ਦੀ ਯਾਤਰਾ !    ਉਸ ਬੋਹੜ ਨੇ ਪੁੱਛਿਆ ਸੀ !    ਅਣਿਆਈ ਮੌਤ !    ਮਿੰਨੀ ਕਹਾਣੀਆਂ !    ਬੱਚਿਓ! ਤੁਸੀਂ ਸਰੀ ਨਹੀਂ ਜਾਣਾ !    ਸੋਚਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਕਰਦੀ ਕਵਿਤਾ !    ਜ਼ੁਲਮ ਅਤੇ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਸੰਘਰਸ਼ !    

ਹੈਡਲੀ ਤੋਂ ਪੁੱਛ-ਪੜਤਾਲ ਲਈ ਟੀਮ ਅਮਰੀਕਾ ਪੁੱਜੀ

Posted On June - 2 - 2010

ਸ਼ਿਕਾਗੋ, 1 ਜੂਨ
ਮੁੰਬਈ ’ਤੇ 26/11 ਦੇ ਹਮਲਿਆਂ ਦੇ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ੀ ਡੇਵਿਡ ਕੋਲਮੈਨ ਹੈਡਲੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਪੁੱਛ-ਪੜਤਾਲ ਕਰਨ ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਜਾਂਚਕਾਰਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਇਥੇ ਪੁੱਜ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਟੀਮ ’ਚ ਨੈਸ਼ਨਲ ਇਨਵੈਸਟੀਗੇਸ਼ਨ ਏਜੰਸੀ (ਐਨ.ਆਈ. ਏ.) ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਤੇ ਇਕ ਲਾਅ ਅਫਸਰ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਅਕਤੂਬਰ ’ਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਮਗਰੋਂ 49 ਸਾਲਾ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਅਮਰੀਕੀ ਡੇਵਿਡ ਹੈਡਲੀ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਸਿੱਧੇ ਤੌਰ ’ਤੇ ਭਾਰਤੀ ਜਾਂਚਕਾਰਾਂ ਦੇ ਸੁਆਲਾਂ ਦੇ ਰੂਬਰੂ ਹੋਏਗਾ। ਪੁੱਛ-ਪੜਤਾਲ ਸਮੇਂ, ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੈਡਲੀ ਦਾ ਵਕੀਲ ਤੇ ਐਫ.ਬੀ.ਆਈ. ਦੇ ਇਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੇ ਹਾਜ਼ਰ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਇਥੇ ਮੈਟਰੋਪਾਲੇਟਿਨ ਕੋਰੈਕਸ਼ਨਲ ਸੈਂਟਰ ਦੇ ਲਾਕਅੱਪ ’ਚ ਹੈਡਲੀ ਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਪੁੱਛ-ਪੜਤਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਲੋਕਾਂ ਦੁਆਲੇ ਘੁੰਮਦੀ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਉਹ ਮੁੰਬਈ ਹਮਲਿਆਂ ਮਗਰੋਂ ਗਿਆ ਤੇ ਭਾਰਤ ’ਚ ਆਪਣੇ ਪੜਾਅ ਦੌਰਾਨ ਉਹ ਜਿਨ੍ਹਾਂ-ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਦਾ ਰਿਹਾ। ਭਾਰਤ ਵਿਚਲੇ ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਚਾਰ ਮੈਂਬਰੀ ਟੀਮ ਨੇ ਉਹਦੇ ਭਾਰਤ ’ਚ ਪੜਾਅ, ਖਾਸ ਕਰ ਮਾਰਚ 2009 ’ਚ ਉਹਦੀ ਭਾਰਤ ਫੇਰੀ ’ਤੇ ਕੇਂਦਰਿਤ ਸੁਆਲ ਤਿਆਰ ਕੀਤੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਉਹ ਦੇ ਤੋਰੇ-ਫੇਰੇ ਦੇ ਵੇਰਵੇ ਲੈਣ ਦੇ ਯਤਨ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ।


Comments Off on ਹੈਡਲੀ ਤੋਂ ਪੁੱਛ-ਪੜਤਾਲ ਲਈ ਟੀਮ ਅਮਰੀਕਾ ਪੁੱਜੀ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.