ਦੇਸ਼ ਭਗਤ ਹੋਣ ਲਈ 27ਵੇਂ ਤੇ 28ਵੇਂ ਸਵਾਲ ਦੇ ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ ਨਾਂਹ ਕਹਿਣੀ ਜ਼ਰੂਰੀ! !    ਮਹਾਂਪੁਰਖਾਂ ਦੇ ਉਪਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਵਿਸਾਰਦੀਆਂ ਸਰਕਾਰਾਂ !    ਸਾਹਿਰ ਲੁਧਿਆਣਵੀ: ਫ਼ਨ ਅਤੇ ਸ਼ਖ਼ਸੀਅਤ !    ਕਸ਼ਮੀਰ ਵਾਦੀ ’ਚ ਰੇਲ ਸੇਵਾ ਸ਼ੁਰੂ !    ਐੱਮਕਿਊਐੱਮ ਆਗੂ ਅਲਤਾਫ਼ ਨੇ ਮੋਦੀ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ’ਚ ਪਨਾਹ ਮੰਗੀ !    ਪੀਐੱਮਸੀ ਘੁਟਾਲਾ: ਆਰਥਿਕ ਅਪਰਾਧ ਸ਼ਾਖਾ ਵੱਲੋਂ ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਦੇ ਫਲੈਟ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ੀ !    ਐੱਨਡੀਏ ਭਾਈਵਾਲਾਂ ਨੇ ਬਿਹਤਰ ਸਹਿਯੋਗ ’ਤੇ ਦਿੱਤਾ ਜ਼ੋਰ !    ਭਾਰਤੀ ਡਾਕ ਵੱਲੋਂ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ‘ਯੰਗ ਇੰਡੀਆ’ ਦਾ ਮੁੱਖ ਪੰਨਾ ਰਿਲੀਜ਼ !    ਅਮਰੀਕਾ ਅਤੇ ਦੱਖਣੀ ਕੋਰੀਆ ਨੇ ਜੰਗੀ ਮਸ਼ਕਾਂ ਮੁਲਤਵੀ ਕੀਤੀਆਂ !    ਕਾਰ ਥੱਲੇ ਆ ਕੇ ਇੱਕ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਚਾਰ ਜੀਅ ਹਲਾਕ !    

ਮਹਿੰਗਾਈ ਦਰ 16 ਮਹੀਨਿਆਂ ਬਾਅਦ ਦੋਹਰੇ ਅੰਕੜੇ ’ਚ ਪੁੱਜੀ

Posted On May - 15 - 2010

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ : ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਮਹਿੰਗਾਈ ਦੀ ਦਰ 16  ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੌਰਾਨ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਸਾਰੇ ਹੱਦਾਂ-ਬੰਨ੍ਹੇ ਟੱਪਦੀ ਹੋਈ ਦੋ ਅੰਕਾਂ ਵਿਚ ਜਾ ਪੁੱਜੀ। ਬੀਤੇ ਫਰਵਰੀ ਮਹੀਨੇ ਮੁਦਰਾ ਸਫੀਤੀ ਦੀ ਇਹ ਦਰ 10.06 ਫੀਸਦੀ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਉਂਜ ਅੰਦਾਜ਼ਾ ਹੈ ਕਿ ਅਪਰੈਲ ਮਹੀਨੇ ਦੌਰਾਨ ਇਹ ਦਰ ਘੱਟ ਕੇ 9.59 ਫੀਸਦੀ ਰਹਿ ਗਈ ਸੀ। ਫਰਵਰੀ ਮਹੀਨੇ ਵਿਚ ਮਹਿੰਗਾਈ ਦਰ ਦਾ ਆਰਜ਼ੀ ਅੰਦਾਜ਼ਾ 8.89 ਫੀਸਦੀ ਵਜੋਂ ਲਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਪੱਕੇ ਅੰਕੜੇ ਆਉਣ ਉਤੇ ਜ਼ਾਹਿਰ ਹੋ ਗਿਆ ਕਿ ਉਦੋਂ ਮਹਿੰਗਾਈ ਦਰ ਦੋ ਅੰਕਾਂ ਵਿਚ ਪੁੱਜ ਗਈ ਸੀ।

-ਪੀ.ਟੀ.ਆਈ.


Comments Off on ਮਹਿੰਗਾਈ ਦਰ 16 ਮਹੀਨਿਆਂ ਬਾਅਦ ਦੋਹਰੇ ਅੰਕੜੇ ’ਚ ਪੁੱਜੀ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.