ਅੱਜ ਤੋਂ ਚੱਲਣਗੀਆਂ 200 ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਰੇਲਗੱਡੀਆਂ !    ਸਨਅਤਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਭਲਕੇ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਨਗੇ ਮੋਦੀ !    ਗ਼ੈਰ-ਜ਼ਰੂਰੀ ਉਡਾਣਾਂ ਨਾ ਚਲਾਉਣ ਦੀ ਚਿਤਾਵਨੀ !    ਪੰਜਾਬ ਵੱਲੋਂ ਲੌਕਡਾਊਨ 5.0 ਸਬੰਧੀ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ !    ਪਾਕਿ ਹਾਈ ਕਮਿਸ਼ਨ ਦੇ ਦੋ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਛੱਡਣ ਦੇ ਹੁਕਮ !    ਬੀਜ ਘੁਟਾਲਾ: ਨਿੱਜੀ ਫਰਮ ਦਾ ਮਾਲਕ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ, ਸਟੋਰ ਸੀਲ !    ਦਿੱਲੀ ਪੁਲੀਸ ਦੇ ਦੋ ਏਐੱਸਆਈ ਦੀ ਕਰੋਨਾ ਕਾਰਨ ਮੌਤ !    ਸ਼ਰਾਬ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਦੇ ਘਰ ’ਤੇ ਫਾਇਰਿੰਗ !    ਪੰਜਾਬ ’ਚ ਕਰੋਨਾ ਦੇ 31 ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਆਏ ਸਾਹਮਣੇ !    ਯੂਪੀ ’ਚ ਮਗਨਰੇਗਾ ਤਹਿਤ ਨਵਿਆਈਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ 19 ਨਦੀਆਂ !    

ਦਿੱਲੀ ਕਬਾੜ ਮਾਰਕੀਟ ’ਚੋਂ ਕੋਈ ਨਵਾਂ ਰੇਡੀਓਐਕਟਵ ਸ੍ਰੋਤ ਨਹੀਂ ਲੱਭਾ

Posted On April - 18 - 2010

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 17 ਅਪਰੈਲ
ਪ੍ਰਮਾਣੂ ਊਰਜਾ ਰੈਗੂਲੇਟਰੀ ਬੋਰਡ (ਏ.ਈ.ਆਰ.ਬੀ.) ਨੇ ਸ਼ਨਿਚਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੱਛਮੀ ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਕਬਾੜ ਮਾਰਕੀਟ ਦੀਆਂ ਸੈਂਕੜੇ ਦੁਕਾਨਾਂ ਦੀ ਛਾਣਬੀਣ ਮਗਰੋਂ ਪ੍ਰਮਾਣੂ ਮਾਹਿਰਾਂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਨਵਾਂ ਰੇਡੀਓਐਕਟਿਵ ਸ੍ਰੋਤ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ। ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਮਾਇਆਪੁਰੀ ਕਬਾੜ ਮਾਰਕੀਟ ਵਿਚੋਂ ਕੋਬਾਲਟ-60 ਦੇ ਰੇਡੀਏਸ਼ਨ ਦੇ 11 ਸ੍ਰੋਤ ਮਿਲੇ ਸਨ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਤਿੰਨ ਕਬਾੜੀਆਂ ਸਮੇਤ 11 ਵਿਅਕਤੀ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਏ ਸਨ। ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨੇ ਹਾਲੇ ਇਹ ਪਤਾ ਲਗਾਉਣਾ ਹੈ ਕਿ ਰੇਡੀਓਐਕਟਿਵ ਪਦਾਰਥ ਦਾ ਸ੍ਰੋਤ ਘਰੇਲੂ ਕਬਾੜ ਹੈ ਜਾਂ ਦਰਾਮਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਕਬਾੜ। ਮਾਇਆਪੁਰੀ ਵਿਚੋਂ ਰੇਡੀਓਐਕਟਿਵ ਕੋਬਾਲਟ-60 ਪਿੰਨਾਂ ਮਿਲੀਆਂ ਸਨ। ਮਾਹਿਰ ਮੰਨਦੇ ਹਨ ਕਿ ਇਹ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਨਹੀਂ ਬਣਦੀਆਂ। ਕੈਂਸਰ ਅਤੇ ਹੋਰ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦੇ ਇਲਾਜ ਲਈ ਬਣਨ ਵਾਲੀਆਂ ਮਸ਼ੀਨਾਂ ਵਿਚ ਵੀ ਕੋਬਾਲਟ-60 ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

-ਪੀ.ਟੀ.ਆਈ.


Comments Off on ਦਿੱਲੀ ਕਬਾੜ ਮਾਰਕੀਟ ’ਚੋਂ ਕੋਈ ਨਵਾਂ ਰੇਡੀਓਐਕਟਵ ਸ੍ਰੋਤ ਨਹੀਂ ਲੱਭਾ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.