‘ਤੇਰੇ ਇਸ਼ਕ ਦਾ ਗਿੱਧਾ ਪੈਂਦਾ...’: ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਹਾਜ਼ਰ ਹੋ! !    ਨਾਰੀ ਦੇਹ ’ਤੇ ਲਾਏ ਗਏ ਜ਼ਾਬਤੇ !    ਆਪਣਾ ਕਮਰਾ !    ਪਰਾਸ਼ਰ ਝੀਲ ਦੀ ਯਾਤਰਾ !    ਉਸ ਬੋਹੜ ਨੇ ਪੁੱਛਿਆ ਸੀ !    ਅਣਿਆਈ ਮੌਤ !    ਮਿੰਨੀ ਕਹਾਣੀਆਂ !    ਬੱਚਿਓ! ਤੁਸੀਂ ਸਰੀ ਨਹੀਂ ਜਾਣਾ !    ਸੋਚਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਕਰਦੀ ਕਵਿਤਾ !    ਜ਼ੁਲਮ ਅਤੇ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਸੰਘਰਸ਼ !    

ਕੁੰਭ ਮੇਲੇ ’ਚ ਸਾਧੂਆਂ ਦੀ ਕਾਰ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ’ਤੇ ਚੜ੍ਹੀ: 5 ਹਲਾਕ

Posted On April - 15 - 2010

ਹਰਿਦੁਆਰ, 14 ਅਪਰੈਲ
ਨਾਂਗੇ ਸਾਧੂਆਂ ਦੀ ਇਕ ਤੇਜ਼ ਰਫ਼ਤਾਰ ਕਾਰ ਦੀ ਟੱਕਰ ਨਾਲ ਇੱਥੇ ਕੁੰਭ ਮੇਲੇ ਉੱਤੇ ਆਏ ਪੰਜ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਨੌਂ ਹੋਰ ਜ਼ਖ਼ਮੀ ਹੋ ਗਏ। ਇਹ ਘਟਨਾ ਅੱਜ ਬਿਰਲਾ ਘਾਟ ਪੁਲ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਵਾਪਰੀ।
ਇਹ ਹਾਦਸਾ ਉਦੋਂ ਵਾਪਰਿਆ ਜਦੋਂ ‘ਜੂਨਾ ਅਖਾੜੇ’ ਦਾ ਜਲੂਸ ਮੁੱਖ ਇਸ਼ਨਾਨ ਘਾਟ ‘ਹਰਿ ਕੀ ਪੌੜੀ’ ਵੱਲ ਵਧ ਰਿਹਾ ਸੀ ਅਤੇ ਇਕ ਵਾਹਨ ਨੇ ਜਲੂਸ ਦੇਖਣ ਲਈ ਸੜਕ ਕਿਨਾਰੇ ਖੜ੍ਹੇ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਨੂੰ ਟੱਕਰ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ। ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਕੁੰਭ ਮੇਲੇ ਦੇ ਐਸ.ਐਸ.ਪੀ. ਅਜੈ ਰੌਟੇਲਾ ਨੇ ਦਿੱਤੀ।
ਉੱਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਰਮੇਸ਼ ਪੋਖਰੀਆਲ ਨਿਸ਼ੰਕ ਨੇ ਇਸ ਘਟਨਾ ਉੱਤੇ ਅਫ਼ਸੋਸ ਜ਼ਾਹਰ ਕਰਦਿਆਂ ਹਾਦਸੇ ਦੀ ਮੈਜਿਸਟਰੇਟੀ ਜਾਂਚ ਦੇ ਹੁਕਮ ਦਿੱਤੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਮ੍ਰਿਤਕਾਂ ਦੇ ਵਾਰਸਾਂ ਨੂੰ ਪੰਜ-ਪੰਜ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਇਮਦਾਦ ਦੇਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਵੀ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਜ਼ਖ਼ਮੀਆਂ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰੀਨ ਡਾਕਟਰੀ ਸਹਾਇਤਾ ਦੇਣ ਦੇ ਹੁਕਮ ਵੀ ਦਿੱਤੇ ਹਨ।
ਮੇਲੇ ਦੇ ਅੱਜ ਸੰਗਰਾਂਦ ਮੌਕੇ ਹੋਏ ਚੌਥੇ ਤੇ ਆਖ਼ਰੀ ਸ਼ਾਹੀ ਇਸ਼ਨਾਨ ਵਿੱਚ ਕਰੀਬ 80 ਲੱਖ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਨੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕੀਤਾ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਵੱਖੋ-ਵੱਖ ਅਖਾੜਿਆਂ ਦੇ ਸਾਧੂ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ। ਬੀਤੀ ਰਾਤ ਤੋਂ ਹੀ ਹਰਿਦੁਆਰ ਤੇ ਰਿਸ਼ੀਕੇਸ਼ ਦੇ ਵੱਖੋ-ਵੱਖ ਘਾਟਾਂ ਉੱਤੇ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਦਾ ਹੜ੍ਹ ਆਇਆ ਹੋਇਆ ਸੀ।

-ਪੀ.ਟੀ.ਆਈ.


Comments Off on ਕੁੰਭ ਮੇਲੇ ’ਚ ਸਾਧੂਆਂ ਦੀ ਕਾਰ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ’ਤੇ ਚੜ੍ਹੀ: 5 ਹਲਾਕ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.