ਪ੍ਰਚਾਰ ਦਾ ਮਜ਼ਬੂਤ ਤੰਤਰ !    ਮਸ਼ਹੂਰ ਸੰਗੀਤ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਓਮੀ ਜੀ !    ਕਰ ਭਲਾ, ਹੋ ਭਲਾ !    ਮਨੋਰੰਜਨ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਜਨੌਰ ਕਥਾਵਾਂ !    ਸਮਾਜ ਨੂੰ ਸੇਧ ਦੇਣ ਗਾਇਕ !    ਬਾਲ ਕਿਆਰੀ !    ਖਾ ਲਈ ਨਸ਼ਿਆਂ ਨੇ... !    ਹੱਥ-ਪੈਰ ਸੁੰਨ ਕਿਉਂ ਹੁੰਦੇ ਹਨ? !    ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੀਆਂ ਰੀਝਾਂ ਤੇ ਸੁਪਨੇ !    ‘ਪੂਰਨ’ ਕਦੋਂ ਪਰਤੇਗਾ? !    

ਕੁੰਭ ਮੇਲੇ ’ਚ ਸਾਧੂਆਂ ਦੀ ਕਾਰ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ’ਤੇ ਚੜ੍ਹੀ: 5 ਹਲਾਕ

Posted On April - 15 - 2010

ਹਰਿਦੁਆਰ, 14 ਅਪਰੈਲ
ਨਾਂਗੇ ਸਾਧੂਆਂ ਦੀ ਇਕ ਤੇਜ਼ ਰਫ਼ਤਾਰ ਕਾਰ ਦੀ ਟੱਕਰ ਨਾਲ ਇੱਥੇ ਕੁੰਭ ਮੇਲੇ ਉੱਤੇ ਆਏ ਪੰਜ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਨੌਂ ਹੋਰ ਜ਼ਖ਼ਮੀ ਹੋ ਗਏ। ਇਹ ਘਟਨਾ ਅੱਜ ਬਿਰਲਾ ਘਾਟ ਪੁਲ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਵਾਪਰੀ।
ਇਹ ਹਾਦਸਾ ਉਦੋਂ ਵਾਪਰਿਆ ਜਦੋਂ ‘ਜੂਨਾ ਅਖਾੜੇ’ ਦਾ ਜਲੂਸ ਮੁੱਖ ਇਸ਼ਨਾਨ ਘਾਟ ‘ਹਰਿ ਕੀ ਪੌੜੀ’ ਵੱਲ ਵਧ ਰਿਹਾ ਸੀ ਅਤੇ ਇਕ ਵਾਹਨ ਨੇ ਜਲੂਸ ਦੇਖਣ ਲਈ ਸੜਕ ਕਿਨਾਰੇ ਖੜ੍ਹੇ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਨੂੰ ਟੱਕਰ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ। ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਕੁੰਭ ਮੇਲੇ ਦੇ ਐਸ.ਐਸ.ਪੀ. ਅਜੈ ਰੌਟੇਲਾ ਨੇ ਦਿੱਤੀ।
ਉੱਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਰਮੇਸ਼ ਪੋਖਰੀਆਲ ਨਿਸ਼ੰਕ ਨੇ ਇਸ ਘਟਨਾ ਉੱਤੇ ਅਫ਼ਸੋਸ ਜ਼ਾਹਰ ਕਰਦਿਆਂ ਹਾਦਸੇ ਦੀ ਮੈਜਿਸਟਰੇਟੀ ਜਾਂਚ ਦੇ ਹੁਕਮ ਦਿੱਤੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਮ੍ਰਿਤਕਾਂ ਦੇ ਵਾਰਸਾਂ ਨੂੰ ਪੰਜ-ਪੰਜ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਇਮਦਾਦ ਦੇਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਵੀ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਜ਼ਖ਼ਮੀਆਂ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰੀਨ ਡਾਕਟਰੀ ਸਹਾਇਤਾ ਦੇਣ ਦੇ ਹੁਕਮ ਵੀ ਦਿੱਤੇ ਹਨ।
ਮੇਲੇ ਦੇ ਅੱਜ ਸੰਗਰਾਂਦ ਮੌਕੇ ਹੋਏ ਚੌਥੇ ਤੇ ਆਖ਼ਰੀ ਸ਼ਾਹੀ ਇਸ਼ਨਾਨ ਵਿੱਚ ਕਰੀਬ 80 ਲੱਖ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਨੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕੀਤਾ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਵੱਖੋ-ਵੱਖ ਅਖਾੜਿਆਂ ਦੇ ਸਾਧੂ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ। ਬੀਤੀ ਰਾਤ ਤੋਂ ਹੀ ਹਰਿਦੁਆਰ ਤੇ ਰਿਸ਼ੀਕੇਸ਼ ਦੇ ਵੱਖੋ-ਵੱਖ ਘਾਟਾਂ ਉੱਤੇ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਦਾ ਹੜ੍ਹ ਆਇਆ ਹੋਇਆ ਸੀ।

-ਪੀ.ਟੀ.ਆਈ.


Comments Off on ਕੁੰਭ ਮੇਲੇ ’ਚ ਸਾਧੂਆਂ ਦੀ ਕਾਰ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ’ਤੇ ਚੜ੍ਹੀ: 5 ਹਲਾਕ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Manav Mangal Smart School
Available on Android app iOS app
Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.